Hỏi về hoa hồng ủy thác...

• Thread starter gapro
  • Ngày gửi
G

gapro

Guest
8/11/07
24
1
3
Hà Nội
Ví dụ mình là đơn vị nhận ủy thác xuất nhập khẩu, ăn hoa hồng trên tổng trị giá lô hàng xuất- nhập.

các bác cho em hỏi là trị giá lô hàng nhập thì gồm những j? trị giá lô hàng xuất gồm những j? Em thì nghĩ chỉ là trị giá mua hoặc bán của lô hàng đó thui...Các bác thấy thế nao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tintin2010

Guest
16/4/08
35
0
0
40
ha noi
Ở bên công ty mình chỉ tính trên trị giá nhập khẩu hoặc xuất khẩu của lô hàng, không bao gồm cước vận tải, bảo hiểm, thuế và các phí dịch vụ liên quan. (Tốt nhất là khi làm hợp đồng ủy thác bên bạn phải quy định rõ trị giá tính hoa hồng là bao nhiêu, hoa hồng đã bao gồm thuế GTGT hay chưa...)

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Ví dụ mình là đơn vị nhận ủy thác xuất nhập khẩu, ăn hoa hồng trên tổng trị giá lô hàng xuất- nhập.

các bác cho em hỏi là trị giá lô hàng nhập thì gồm những j? trị giá lô hàng xuất gồm những j? Em thì nghĩ chỉ là trị giá mua hoặc bán của lô hàng đó thui...Các bác thấy thế nao?

Bên bạn làm ủy thác thì các chi phí như là thuế, vận chuyển thì bên ủy thác đóng, họ chuyển qua cho bạn.
Hoa hồng lúc này tính trên giá trị doanh thu
THân chào

B

bbc

Trung cấp
15/10/04
147
1
0
hn
Nói chung trên hợp đồng với bên ủy thác cần quy định rõ các khỏan như thuế, vận chuyển, hải quan là do bên nào chi. Như bạn nói thì giá trị để tính hoa hồng là tổng GT lô hàng nhập hay xuất rùi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA