HĐ đầu vào từ thang 3 giờ phát hiện ghi sai địa chỉ

• Thread starter nhungtin
  • Ngày gửi
N

nhungtin

Guest
20/1/08
13
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi, mình có HĐ đầu vào tháng 3 giờ mới phát hiện HĐ đó ghi sai địa chỉ Cty mình. Giờ mình định làm biên bản huỷ gửi lại họ hoá đơn đó và yêu cầu viết lại HĐ khác không biết họ có chịu không?. Nếu được thì mình phải kê khai thế nào vì HĐ đó đã kê khai trong tháng 3 rồi. Các bạn giúp mình nhé. Cảm on nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Cho mình hỏi, mình có HĐ đầu vào tháng 3 giờ mới phát hiện HĐ đó ghi sai địa chỉ Cty mình. Giờ mình định làm biên bản huỷ gửi lại họ hoá đơn đó và yêu cầu viết lại HĐ khác không biết họ có chịu không?. Nếu được thì mình phải kê khai thế nào vì HĐ đó đã kê khai trong tháng 3 rồi. Các bạn giúp mình nhé. Cảm on nhiều.

HĐ này viết trong tháng 3 thì chắc chắn cả bên đối tác của bạn cũng đã kê khai, nếu bây jờ mà huỷ HĐ thì sẽ ko thuận lợi cho cả hai bên.
Theo mình bạn có thể làm một biên bản điều chỉnh nội dung HĐ (cụ thể là điều chỉnh địa chỉ trên HĐ), như vậy thì dễ dàng hơn cho cả hai bên.
Thân!

C

chienthanhloi

Guest
18/5/08
8
0
0
48
BINH DUONG
Bạn chỉ cần yêu cầu bên bán hàng làm biên bản điều chỉnh, 2 bên ký tên, đóng dấu, rồi kẹp bản điều chỉnh vào hóa đơn gốc. Không phải kê khai lại gì cả, vì nó không làm thay đổi số tiền hàng và VAT. Chào bạn.

M

mailanh

Guest
14/7/08
9
0
0
Hà Nội
Họ viết sai thì khi kê khai thông tin của họ sẽ bị sai thôi,còn bên bạn thì ok. Nhưng bạn không cần phải làm thủ tục gì cả mà cũng không cần yêu cầu họ xuất hóa đơn lại đâu. Chỉ cần làm biên bản điều chỉnh thôi, hai bên ký vào rồi cộp cái dấu đỏ là được rồi. Hehe.
Nhờ kẹp cùng hóa đơn gốc.

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Họ viết sai thì khi kê khai thông tin của họ sẽ bị sai thôi,còn bên bạn thì ok. Nhưng bạn không cần phải làm thủ tục gì cả mà cũng không cần yêu cầu họ xuất hóa đơn lại đâu. Chỉ cần làm biên bản điều chỉnh thôi, hai bên ký vào rồi cộp cái dấu đỏ là được rồi. Hehe.
Nhờ kẹp cùng hóa đơn gốc.

OK làm sao được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA