Giải trình tờ khai bổ sung + Hàng KM

• Thread starter huongtrinh226
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

huongtrinh226

Guest
19/5/08
39
0
6
39
Hà Nội
360.yahoo.com
huhu Pác nào giúp em với, sao em khi em làm xong BC rùi, lúc in ra thì nó in luôn cả trang "Giải trình tờ khai bổ sung, điều chỉnh" mà trong khi tờ này không có dữ liệu gì cả.... làm sao để không in ra tờ này.
+ chỗ em làm NPP nên có nhận HĐ từ bên CTy, dạo này có thêm cái HĐ KM có trị giá nhưng không có VAT, và một số HĐ khác có trị giá mà không có VAT, trước đây em thường kê vào bảng kê 05 rùi nộp cùng BC thuế nhưng h em lại kê luôn vào tờ khai mua vào ở mục "2.Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế VAT có được không nhỉ"
:wall::wall::wall:giúp em với. đau đầu quá

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

becom

Guest
13/12/06
19
0
0
TP HCM
+ chỗ em làm NPP nên có nhận HĐ từ bên CTy, dạo này có thêm cái HĐ KM có trị giá nhưng không có VAT, và một số HĐ khác có trị giá mà không có VAT, trước đây em thường kê vào bảng kê 05 rùi nộp cùng BC thuế nhưng h em lại kê luôn vào tờ khai mua vào ở mục "2.Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế VAT có được không nhỉ"
Với những Hóa đơn thông thường ko phản ánh thuế GTGT thì bạn ko cần kê khai trên báo cáo thuế GTGT hàng tháng, còn chỉ tiêu Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế VAT chỉ dùng để kê khai cho những hàng hóa không chịu thuế GTGT được quy định cụ thể từng mặt hàng như nông sản...

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
huhu Pác nào giúp em với, sao em khi em làm xong BC rùi, lúc in ra thì nó in luôn cả trang "Giải trình tờ khai bổ sung, điều chỉnh" mà trong khi tờ này không có dữ liệu gì cả.... làm sao để không in ra tờ này.
Bạn chọn phụ lục 01-4A -"Giải trình tờ khai bổ sung, điều chỉnh" rồi chọn "Xoá" là xong.
Chỉ có hoá đơn GTGT mới kê khai mẫu 01-2/GTGT mà thôi. Bảng kê 05 đã bỏ lâu rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA