Mua hoá đơn gtgt

• Thread starter qua tao that
  • Ngày gửi
Q

qua tao that

Guest
29/5/08
44
0
6
hcm
Công ty mình sắp hết hoá đơn và phải mua hoá đơn GTGT
Nhưng quận mình xẽ kiểm tra từng hoá đơn 01
bây giờ công ty lại có 01 hoá đơn huỷ trên cuốn đó nhưng biên bản huỷ họ chưa gửi chuyển phát nhanh về kịp vậy bây giờ mình đi mua xẽ bị thiếu biên bản huỷ đó vậy có mua được không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
bây giờ công ty lại có 01 hoá đơn huỷ trên cuốn đó nhưng biên bản huỷ họ chưa gửi chuyển phát nhanh về kịp vậy bây giờ mình đi mua xẽ bị thiếu biên bản huỷ đó vậy có mua được không ?

Cái này thì cũng tuỳ bạn ah!
Nếu gặp người dễ tính một chút thì bạn giải thích do biên bản huỷ gửi qua đường bưu điện chưa về kịp thì họ cũng có thể linh động, vì cái này sau này bạn vẫn phải kê trên bảng kê sd HĐ mà. Nhưng nếu gặp phải người khó tính thì mình cũng ko chắc lắm, nếu họ ko cho thì biết làm thế nào nhỉ?

D

dcquocxhd

Trung cấp
22/5/08
102
0
16
Binh Duong

bạn mua hóa đơn lần thứ mấy mà còn bị tình trạng này.mình nghĩ chắc bạn xin mua hóa đơn tăng hơn những lần trước mói bị kiễn tra. Mà có sao đâu nhỉ? bạn cứ trình bày là biên bản hủy bên mua đang gủi đường bưu điện về mà thực tế là vậy mà nên bạn chẳng có jì phải lo. Bạn không làm sai thì chẳng có jì phải sợ bên thuế.

H

Hoangvan1505

Guest
23/5/08
3
0
0
40
PT
Tớ đã từng qua vài lần mua hoá đơn rồi. Nếu bạn có quan hệ tốt với cán bộ trực tiếp quản lý thuế thì không vấn đề gì đâu.ở một số chi cục thuế, khi mua hoá đơn, phải có chữ ký của cán bộ trực tiếp quản lý( ký nháy vào một tờ giấy), bộ phận bán hoá đơn mới giải quyết cho bạn cơ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Tớ đã từng qua vài lần mua hoá đơn rồi. Nếu bạn có quan hệ tốt với cán bộ trực tiếp quản lý thuế thì không vấn đề gì đâu.ở một số chi cục thuế, khi mua hoá đơn, phải có chữ ký của cán bộ trực tiếp quản lý( ký nháy vào một tờ giấy), bộ phận bán hoá đơn mới giải quyết cho bạn cơ.
CCT bạn thận trọng quá!
Bên tớ cứ làm đúng và đủ là ok tất!
(Vì có dòng bôi đỏ nên phải có dòng bôi xanh, bạn nhỉ!?):004:
Đằng nào BB huỷ cũng chưa về kịp - bác cứ mang hồ sơ lên cơ quan thuế - fòng ấn chỉ, mua thử xem - họ ko đòi hỏi thì thôi, đòi hỏi thì bạn chờ "BB huỷ" vậy!
Thông thường tớ đi mua ở 2 CCT thì phải có kèm theo BB huỷ, nếu huỷ số nào đó trong cuốn.(tất nhiên là đã xé khỏi cuốn liên 2 )
Thân!

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Cho mình hỏi tí! Khi hóa đơn đã hủy và lập biên bản thì mình sẽ xé cả 3 liên và lưu với BBH phải không ạ? Mong các bạn quan tâm giúp đỡ cho!

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Cho mình hỏi tí! Khi hóa đơn đã hủy và lập biên bản thì mình sẽ xé cả 3 liên và lưu với BBH phải không ạ? Mong các bạn quan tâm giúp đỡ cho!
Tốt nhất là không nên xé ra làm gì.Cứ để nguyên trong cuốn luôn.Chỉ cần kẹp HD hủy với Biên bản Hủy lưu rong 1 hồ sơ riêng.Khi nào bị hỏi thì đưa ra.
Thân!!!!!

B

bbc

Trung cấp
15/10/04
147
1
0
hn

Bạn đính luôn cả liên 2 và 3 của HĐ hủy và Biên bản hủy vào cuốn hóa đơn nhé

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Bạn đính luôn cả liên 2 và 3 của HĐ hủy và Biên bản hủy vào cuốn hóa đơn nhé

Bạn ơi! chỉ liên 2 (đỏ) và liên 3 (xanh) thôi sao, còn liên 1 (tím) thì mình có được xé ra kẹp chung không. Và trong trường hợp lỡ xé rồi thì phải làm sao đây!? Giúp mình với!

B

bbc

Trung cấp
15/10/04
147
1
0
hn
Bạn ơi! chỉ liên 2 (đỏ) và liên 3 (xanh) thôi sao, còn liên 1 (tím) thì mình có được xé ra kẹp chung không. Và trong trường hợp lỡ xé rồi thì phải làm sao đây!? Giúp mình với!

Hic, tốt nhất là bạn kẹp cả liên 1 vào quyển HĐ luôn nhé.
Thường thì mình ko nên xé liên 1 ra đâu bạn ah.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA