Vé vào của các danh lam thắng cảnh

• Thread starter LienNEU
  • Ngày gửi
L

LienNEU

Guest
20/10/06
19
0
0
39
Ha Noi
Các anh chị có nhiều kinh nghiệm cho e hỏi vấn đề này:
Công ty e cho nhân viên đi nghỉ mát và có mang về một số vé vào cửa các danh lam, thắng cảnh vậy e có được hạch toán vào chi phí hợp lý không ạ? Lần đầu tiên e gặp trường hợp này mong các anh chị chỉ giúp e, e cảm ơn nhiều nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Bạn thân mến ,

Vé vào cổng các danh lam thắng cảnh không được đưa vào chi phí đâu .

Thân .

V

vn7xmen

Sơ cấp
13/3/06
39
1
8
Ha Noi
Kinh phí đi thăm quan nghỉ mát lấy từ quỹ phúc lợi, vé vào cổng danh lam thắng cảnh nằm trong quỹ đó nên không được đưa vào chi phí

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Các anh chị có nhiều kinh nghiệm cho e hỏi vấn đề này:
Công ty e cho nhân viên đi nghỉ mát và có mang về một số vé vào cửa các danh lam, thắng cảnh vậy e có được hạch toán vào chi phí hợp lý không ạ? Lần đầu tiên e gặp trường hợp này mong các anh chị chỉ giúp e, e cảm ơn nhiều nhiều!
Mấy cái vé đó thì có được bao nhiêu đâu mà đưa vô.Giá trị quá thấp =>Bỏ sọt rác cho xong.

T

thanhnha0606

Guest
29/12/07
35
0
0
any where
Bekis ơi, sao lại đem bỏ sọt rác mấy cái vé đó. Bạn phải dùng nó để quyết toán chi phí cho chuyến tham quan chứ. Mặc dù không được tính vào chi phí SXKD, dùng quỹ khen thưởng phúc lợi chi thì chứng từ phải hợp lý, hợp lệ giám đốc và KTT mới duyệt đó nha.:beer::beer:

L

LienNEU

Guest
20/10/06
19
0
0
39
Ha Noi
Nhưng công ty e k lập quý khen thưởng phúc lợi. E muốn hỏi là các vé thăm quan ấy k được tính vào chi phí quản lý kinh doanh (642) fải k ạ? (DN e làm theo QĐ48)

L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Vé tham quan

Hồi trước mình làm cho cty du lich, rồi cũng tổ chức cho CBCNV đi ru nịch .:dance2: Vé đó vẫn tính vào CP như thường, ngoài ra còn bao loại HĐ nữa. MÀ cty mình cũng có trích quỹ j đâu. Cty cũ mình vẫn làm như vậy thấy ko sao cả . Chúc bạn thánh công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA