Nộp chậm thuế Môn bài?!

• Thread starter cogaibienxanh
  • Ngày gửi
cogaibienxanh

cogaibienxanh

Trung cấp
9/9/07
135
0
16
Đảo Cát sóng và gió
Chào các bạn, cty mình được cấp giấy phép kinh doanh vào ngày 25/05/2008 nhưng đến nay vẫn chưa nộp thuế Môn bài, chưa nộp thuế thuế nhà( Biết rằng bên cho thuê phải nộp, nhưng trong Hợp đồng thuê nhà nói rõ là bên đi thuê phải trả toàn bộ số tiền trong đó có thuế thuê nhà). Như vậy có bị phạt ko ? Mức phạt đc qui định như thế nào?

Giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Nộp chậm thuế môn bài

Chào các bạn, cty mình được cấp giấy phép kinh doanh vào ngày 25/05/2008 nhưng đến nay vẫn chưa nộp thuế Môn bài, chưa nộp thuế thuế nhà( Biết rằng bên cho thuê phải nộp, nhưng trong Hợp đồng thuê nhà nói rõ là bên đi thuê phải trả toàn bộ số tiền trong đó có thuế thuê nhà). Như vậy có bị phạt ko ? Mức phạt đc qui định như thế nào?

Giúp mình nhé!

Tôi nghĩ thuế họ không phạt đâu bạn ạ . Bây giờ bạn đi nộp vẫn được , mức nộp môn bài là 1 năm .
:004::004:

cogaibienxanh

cogaibienxanh

Trung cấp
9/9/07
135
0
16
Đảo Cát sóng và gió
Cảm ơn bạn nhé, mình cũng vừa từ Chi cục thuế Hoàn Kiếm về, họ cũng nói là chưa bị phạt.

Cty mình vốn điều lệ là 1,9 tỷ, như thế là nộp thuế môn bài theo bậc 3 hay bậc 4?

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
Cảm ơn bạn nhé, mình cũng vừa từ Chi cục thuế Hoàn Kiếm về, họ cũng nói là chưa bị phạt.

Cty mình vốn điều lệ là 1,9 tỷ, như thế là nộp thuế môn bài theo bậc 3 hay bậc 4?

1,9 tỷ là bậc 4, cty bạn phải đóng 1.000.000đ/năm

nguyen kim hue

nguyen kim hue

Cao cấp
15/10/07
520
0
16
Hà Đông - Hà Nội
Thuế môn bài mà bị nộp phạt thì trong những trường hợp nào?

Có ai biết chỉ giúp em với
Công ty mới thành lập, đang làm thủ tục, mua hóa đơn nhưng lại bị người quản lý nói là sẽ phải nộp phạt tiền thuế môn bài nộp chậm.

Nếu chậm 10 ngày thì mức phạt là bao nhiêu?

N

ngangoac

Guest
23/8/08
33
0
0
Nam Định
Chậm nộp tiền thuế: 0.05% số tiền chậm nộp trên mỗi ngày chậm nộp( Bạn có thể tìm đọc TT 61/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của BTC hướng dẫn thực hiện xử lý vi phạm Pháp luật về thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA