Ko có giấy đi đường?

• Thread starter kla
  • Ngày gửi
K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
nhân viên kinh doanh cty em đi công tác ở các tỉnh mang về được hoá đơn đi lại, ăn uống và ngủ nghỉ nhưng riêng giấy đi đường thì lại ko có (ko xin dấu ở đâu được) vì họ chỉ đi tìm hiểu thị trường thôi. vậy ko có giấy đi đường có sao ko các bác nhỉ?:025:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sachiko

Guest
16/4/08
9
1
3
Ha Tay
Tình trạng bên mình cũng vậy - Mình chưa bị quyết toán nên không rõ lắm , nhưng có hỏi qua QL thuế nói là mỗi lần đi công tác thì làm một tờ công văn họp ban GĐ cử ai đi công tác ghi rõ mục đích chuyến đi.Không biết có ổn không có bác nào quyết toán thuế rồi có bị làm sao không ? Xin các bác cho ít kinh nghiệm.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Đối với trường hợp đi công tác không rõ địa điểm nhất là đối với nhân viên phát triển hoặc quản lý thị trường ngoài các chứng từ hoá đơn hợp pháp bạn chỉ cần bản kế hoạch đi công tác cho nhân viên và giám đốc phê duyệt là được trong văn bản này quy định rõ những nơi sẽ đến phương tiện đi lại thời gian thực hiện chuyến công tác.

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Công ty em không có giấy đi đường và vé xe thì sẽ ko được thanh toán.

T

tintin2010

Guest
16/4/08
35
0
0
40
ha noi
Công ty mình thì nếu không có giấy đi đường nhưng trong kế hoạch kinh doanh thì đều được thanh toán, nhưng chỉ thanh toán trong hạn mức tài chính mà công ty đã đặt ra

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
hic, có ai có văn bản nào quy định về vấn đề này ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA