phí cầu đường trong cty vận tải

• Thread starter bichchi138
  • Ngày gửi
B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Bên mình mới thành lập cty vận tải, có ai biết phí cầu đường đưa vô bao nhiêu thì hợp lệ ko? Cái này mình ko thấy quy định nào hết à, đưa vô nhiều thì sợ bị bóc ra, đưa vô ít thì thiệt cho doanh nghiệp, thật tình mình ko biết đưa bao nhiêu để phù hợp nữa
Ai biết chỉ mình với nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haivanit

Guest
19/12/07
34
0
0
39
Hà Nội
Bạn kẹp phí cầu đường vào với lệnh xe, HĐ mua xăng và các chi phí liên quan, thì sau này dễ quyết toán với cq thuế.

B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Bạn kẹp phí cầu đường vào với lệnh xe, HĐ mua xăng và các chi phí liên quan, thì sau này dễ quyết toán với cq thuế.[/QU

Ý mình hỏi là đưa vô bao nhiêu thì hợp lệ?

H

haivanit

Guest
19/12/07
34
0
0
39
Hà Nội
Thì phát sinh bao nhiêu bạn đưa vào bấy nhiêu, sau này cq thuế họ nhìn lên lệnh xe của bạn là biết thôi mà.

B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Thì phát sinh bao nhiêu bạn đưa vào bấy nhiêu, sau này cq thuế họ nhìn lên lệnh xe của bạn là biết thôi mà.

Hic bên mình khổ cái là ko có lệnh điều xe gì hết, chỉ có cuối tháng mang về thôi, có lúc nhiều, lúc ít tại có khi tài xế dồn mấy tháng mới đưa lận, nên mình ko biết cân đối ra sao.

B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Hic bên mình khổ cái là ko có lệnh điều xe gì hết, chỉ có cuối tháng mang về thôi, có lúc nhiều, lúc ít tại có khi tài xế dồn mấy tháng mới đưa lận, nên mình ko biết cân đối ra sao.

Cho mình hỏi thêm là lam sao mình biết được ví dụ tuyến đường từ TP HCM đi đến hải phòng hay Đồng nai.......... có bao nhiêu trạm thu phí ko nhỉ?

H

haivanit

Guest
19/12/07
34
0
0
39
Hà Nội
Thế thì ko đc đâu, bạn phải làm lệnh xe chứ. Lệnh xe là thể hiện bên bạn đã đi đến đâu, đưa cho lái xe nhờ khách hàng ký vào chỗ điểm đến
VD: Cty bạn chở khách đi Thanh Hóa thì bạn làm lệnh xe như: xe (biển số) đi HN - Thanh Hóa - Hà Nội và khách ký vào chỗ điểm đến đấy công nhận bên bạn có đi đến đấy thì chi phí mới được tính cho Cty bạn.Nếu trên cung đường đó đi mà phát sinh thêm như đi vào Nghệ An thì cũng phải ghi thêm vào lệnh xe và các chi phí cho đoạn đường thêm đó cũng đc tính.Còn nếu o có thì Thuế o công nhận chi phí đâu.

H

haivanit

Guest
19/12/07
34
0
0
39
Hà Nội
Từ TP. HCM đi Đồng Nai hay đi đâu có bao nhiêu trạm thu phí thì sau khi lái xe của bạn về bàn giao tiền thu của khách thì phải yêu cầu họ đưa hết HĐ xăng, dầu, phí cầu đường và các chi phí khác nữa.

B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Từ TP. HCM đi Đồng Nai hay đi đâu có bao nhiêu trạm thu phí thì sau khi lái xe của bạn về bàn giao tiền thu của khách thì phải yêu cầu họ đưa hết HĐ xăng, dầu, phí cầu đường và các chi phí khác nữa.

Bên mình là vận tải hàng hoá không phải hành khách, với lại mình chỉ ở cty thôi ko ở ngoài bãi xe nên những cái đó mình ko trực tiếp gặp được tài xế, chỉ có giám đốc gặp mà mình có nói với ổng những vấn đề đó nhưng ổng cứ kêu mình ước mà làm, chứ những cái đó ko theo dõi được hic ko biết sao giờ

C

clampquyettam

Guest
21/9/07
55
0
6
38
Thanh xuan - Ha Noi
Zời ơi, cái này bạn tư cân đối mà đưa vào chứ, bạn dựa vào lỗ lãi, dựa vào số xe mà Cty bạn có để đưa vé phí vào. Có ai quy định về cái này đâu

H

haivanit

Guest
19/12/07
34
0
0
39
Hà Nội
Ko ước được đâu bạn a. Làm thì phải có hóa đơn chứng từ chứ ai lại làm ước chừng được. Còn nếu là vận tải hàng hóa thì phải có hợp đồng hay giấy tờ j đấy thể hiện bên cty khác thuê vận chuyển ở bên bạn. Thuế họ chỉ nhìn vào HĐ, chứng từ thôi.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Có 2 cách:
1- Nếu bạn chịu khó, ko ngại mệt + say xe, thì mỗi tuần làm 1 chuyến khác nhau ghi lại xem qua bao nhiêu trạm phí cầu đường + và qua bao nhiêu trạm " phí luật"<<< thực tế nhất.
2- Bạn hỏi lái xe để ước tính số trạm thu phí trên từng chuyến. Mỗi chuyến hỏi 3,4 lái xe sẽ đưa ra phương án phù hợp nhất...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA