Có phải đăng ký BHXH,BHYT không

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cty của mình là CTy TNHH chỉ có 3 người làm thôi cho em hỏi mọi ngươì vâỵ cty của em có phải đăng ký BHXH, BHYT không em nghe nói 4 ngươì trơ lên mơí đóng có phải không :cool2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
domai108

domai108

Trung cấp
21/4/08
120
1
18
Ninh Binh
Mình đã đi đăng ký rồi, Cty mình còn có mỗi 02 người đóng cơ nhưng vẫn được mà, bạn cứ đi đăng ký đi nhé có gì họ sẽ hướng dẫn mình làm.

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Mình đã đi đăng ký rồi, Cty mình còn có mỗi 02 người đóng cơ nhưng vẫn được mà, bạn cứ đi đăng ký đi nhé có gì họ sẽ hướng dẫn mình làm.
cho mình hỏi thêm nhé: khi cty làm HĐLĐ cho nhân viên vâỵ mình có phải nôp HĐLĐ cho Sở thương binh XH không

domai108

domai108

Trung cấp
21/4/08
120
1
18
Ninh Binh
cho mình hỏi thêm nhé: khi cty làm HĐLĐ cho nhân viên vâỵ mình có phải nôp HĐLĐ cho Sở thương binh XH không

Bạn có phải cầm Hồ sơ + HĐLĐ của người đóng BH lên cho họ xem vậy nên nếu ai chưa có hồ sơ thì bạn bảo họ làm đi. Cứ lên trên đó bạn sẽ được người ta hướng dẫn cách đăng ký mà. Chúc thành công!

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Bạn có phải cầm Hồ sơ + HĐLĐ của người đóng BH lên cho họ xem vậy nên nếu ai chưa có hồ sơ thì bạn bảo họ làm đi. Cứ lên trên đó bạn sẽ được người ta hướng dẫn cách đăng ký mà. Chúc thành công!
(Bạn đồng hương với minh đấy ,nhà bạn ở đâu vậy . )từ lúc cty minh thanh lập đến nây chưa có đăng ký BH không biêt có bị phạt không

S

saobang12

Guest
21/11/08
4
0
0
HN
các bác ơi cho em hỏi, công ty em đã thành lập từ 10/06 nhưng chưa đăng ký đóng BHXH, giờ GĐ muốn em làm thủ tục nhưng em ko biết làm thế nào, hơn nữa trong công ty chỉ có 1 số ng muốn tham gia thui, còn lại một số ng chưa đóng BHXH ở đâu nhưng cũng không muốn tham gia.Em không biết sẽ làm bảng lương rùi mọi thứ ntn nữa. Help me

K

KIM KHA

Sơ cấp
10/9/08
7
0
0
Tp.HCM
các bác ơi cho em hỏi, công ty em đã thành lập từ 10/06 nhưng chưa đăng ký đóng BHXH, giờ GĐ muốn em làm thủ tục nhưng em ko biết làm thế nào, hơn nữa trong công ty chỉ có 1 số ng muốn tham gia thui, còn lại một số ng chưa đóng BHXH ở đâu nhưng cũng không muốn tham gia.Em không biết sẽ làm bảng lương rùi mọi thứ ntn nữa. Help me

saobang12 ơi! theo mình biết thì phải đăng ký BH hết đó (cho đúng luật). Kế toán có quyền theo lệnh (tích cực) của sếp mà làm, nên bạn cứ mạnh dạng làm thủ tục đăng ký BH đi. Không thể loại trừ những người không muốn tham gia BH, nếu bỏ qua họ thì công việc kế toán của mình gặp nhiều phiền phức lắm đó.
Chúc mạnh mẽ và thành công!

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương

Bạn nên đăng ký tham gia BHXH, BHYT cho toàn bộ CB CNV trong cty. Nhưng người chưa tham gia BHXH ở đâu mà ko muốn tham gia thì bạn phân tích cho họ hiểu, đó là quyền lợi của họ mà. Có thể khi bạn làm thủ tục đăng ký BHXH cho CB CNV thì bên BHXH sẽ bắt bên bạn phải nộp truy thu tiền BHXH từ T10/06 (nếu căn cứ trên HĐLĐ) đấy.
Còn hồ sơ đăng ký ntn thì bạn tham khảo bài viết của bác Kế toán già gân nhé.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Cty của mình là CTy TNHH chỉ có 3 người làm thôi cho em hỏi mọi ngươì vâỵ cty của em có phải đăng ký BHXH, BHYT không em nghe nói 4 ngươì trơ lên mơí đóng có phải không :cool2:
Không phải là bao nhiêu người mới phải đóng mà cho dù có 1 người mà có ký HDLD thì cũng vẫn phải đóng.

T

TrinhMinhNguyet

Guest
18/1/08
8
0
0
Hanoi
Mình thì muốn hỏi 1 trường hợp khác như thế này:

Cơ quan mình tuyển 1 em vào làm 6 tháng thôi để thay 1 em nghỉ đẻ, HĐLĐ ký 6 tháng trong đó ghi rõ là 2 tháng thử việc. Mình đang chuẩn bị làm thủ tục đóng BHXH, YT cho em này nhưng phân vân không biết có phải đóng cho thời gian 2 tháng thử việc đó không ?

thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Bạn không cần phải đóng cho hai tháng thử việc đó đâu, vì tối thiểu là sau 3 tháng mình mới phải đóng BH cho họ mà,
Thân

L

linhbontun

Guest
18/5/08
10
0
0
44
ha noi
Có muốn đóng BHXH cho em đó cả 2 tháng thử việc hay ko là do xếp của bạn chứ, cơ quan BHXH người ta đâu cần biết nhân viên đó làm chính thức hay là thử việc, họ chỉ cần biết càng thu được nhiều càng tốt thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA