Có phải nộp báo cáo thuế GTGT cho Cục thống kê?

• Thread starter hoaitrinh
  • Ngày gửi
H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Các anh chị oi cho em hỏi. Hàng tháng mình nộp báo cáo thuế GTGT cho Chi CỤc thuế rồi mình nộp báo báo thuế cho cục thống kê nữa phải không ah! ngoài ra còn nộp báo cáo gì nữa không? Quyết toán cuối năm cũng phải nộp phải không ah?Rất mong anh chị giúp đỡ. Em cảm ơn anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các anh chị oi cho em hỏi. Hàng tháng mình nộp báo cáo thuế GTGT cho Chi CỤc thuế rồi mình nộp báo báo thuế cho cục thống kê nữa phải không ah! ngoài ra còn nộp báo cáo gì nữa không? Quyết toán cuối năm cũng phải nộp phải không ah?Rất mong anh chị giúp đỡ. Em cảm ơn anh chị nhiều
Bạn chỉ nộp báo cáo thuế hàng tháng cho cơ quan thuế thôi,đến hết quý thì bạn nộp thêm tờ khai thuế TNDN tạm nộp

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Nhưng mình nghe nói là phải nộp báo cáo cho cục thống kê nữa. Không biết có đông không. Lúc trước cty cũ của mình làm mình cũng chi nộp báo cáo cho cơ quan thuế thôi. Sau này bên cục thống kê kinh tế xuống họ hỏi báo cáo thông kê. CTy Mình không có và bị phạt hành chính. Như vậy là sao? có công văn nào hướng dẫn là phải nộp báo cáo cho cục thống kê không? Giúp mình với

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Nhưng mình nghe nói là phải nộp báo cáo cho cục thống kê nữa. Không biết có đông không. Lúc trước cty cũ của mình làm mình cũng chi nộp báo cáo cho cơ quan thuế thôi. Sau này bên cục thống kê kinh tế xuống họ hỏi báo cáo thông kê. CTy Mình không có và bị phạt hành chính. Như vậy là sao? có công văn nào hướng dẫn là phải nộp báo cáo cho cục thống kê không? Giúp mình với
Hàng tháng nộp BC tình hình sử dụng HĐ TC + tờ khai thuế GTGT cho CQT.
Hàng quý nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý cho CQT.
Hàng năm nộp tờ quyết toán năm về thuế TNDN + BCTC + báo cáo quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn cho CQT. Riêng BCTC nộp cho CQ Thống kê 1 bản.
Thân!

H

hoaitrinh

Trung cấp
24/5/07
149
0
0
39
BÌNH ĐỊNH
Như vậy hàng tháng là mình không cần nộp hả. Có văn bản nào không chì em với,cảm ơn nhiều

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Như vậy hàng tháng là mình không cần nộp hả. Có văn bản nào không chì em với,cảm ơn nhiều
Sao lại không nộp? Bạn vẫn phải khai thuế GTGT và nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn chứ.
Bạn tham khảo thông tư 60/2007/TT-BTC.

C

clampquyettam

Guest
21/9/07
55
0
6
38
Thanh xuan - Ha Noi
Nếu cơ quan Thống kê có yêu cầu nộp thì hàng tháng bạn phải nộp báo cáo thống kê cho họ( không phải BC thuế đâu nhé). Thường thì cơ quan Thồng kê yêu cầu các doanh nghiệp vận tải nộp báo cáo thống kê.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG

Làm gì có quy định nộp Hồ sơ khai thuế (Bạn nói là báo cáo thuế) cho Cục thống kê đâu. (TT60)
Báo cái tài chính thì mới gửi cơ quan thống kê. (QĐ 15, QĐ 48)
Chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA