Hỏi về Lương CNV

• Thread starter Thao_1303
  • Ngày gửi
T

Thao_1303

Guest
3/7/06
32
0
0
41
Hà Nội
Chào các thành viên webketoan!
Mình có câu hỏi này mong các bạn chỉ bảo giúp với.
Công ty mình hoạt động trong ngành xây dựng.
Lương của giám đốc, kế toán, thiết kế...thì mình biết là cho vào Tk 642 rồi. Nhưng mình vẫn chữa phải cho phần lương của những người giám sát trông coi thợ ( thợ này là thuê khoán theo từng hạng mục công trinh, ví dụ như: Điện, Điều Hoà,v.v) thì mình cho vào TK nào? Tk 627, hay 642?
Những người này, khi không có công trình thì họ lại về làm việc tại văn phòng, chỉ khi có công trình thì họ mới phải ra công trường để trông coi thợ họ làm có đúng không và phân việc cho họ ).
Còn lương của những người mình thuê trọn gói thì cho vào Tk 154 a?
Các bạn giúp mình với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Chào các thành viên webketoan!
Mình có câu hỏi này mong các bạn chỉ bảo giúp với.
Công ty mình hoạt động trong ngành xây dựng.
Lương của giám đốc, kế toán, thiết kế...thì mình biết là cho vào Tk 642 rồi. Nhưng mình vẫn chữa phải cho phần lương của những người giám sát trông coi thợ ( thợ này là thuê khoán theo từng hạng mục công trinh, ví dụ như: Điện, Điều Hoà,v.v) thì mình cho vào TK nào? Tk 627, hay 642?
Những người này, khi không có công trình thì họ lại về làm việc tại văn phòng, chỉ khi có công trình thì họ mới phải ra công trường để trông coi thợ họ làm có đúng không và phân việc cho họ ).
Còn lương của những người mình thuê trọn gói thì cho vào Tk 154 a?
Các bạn giúp mình với nhé.

Theo mình thì bạn nên đưa vào TK642 , vì họ cũng có làm tại VP trong những lúc không có việc làm mà .
Đường nào thì cũng vể la mã thôi .
Bye
:eyepop: :eyepop: :eyepop:

T

Thao_1303

Guest
3/7/06
32
0
0
41
Hà Nội
Cảm ơn bạn nhé!
mình cứ tưởng câu hỏi này của mình đơn giản hoặc mọi người không hiểu ý mình hỏi nên chẳng ai giúp mình cả. Vậy còn những người mình thuê trọn gói thì cho vào TK 154 bạn nhỉ?

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Theo mình thì bạn nên đưa vào TK642 , vì họ cũng có làm tại VP trong những lúc không có việc làm mà .
Đường nào thì cũng vể la mã thôi .
Bye
:eyepop: :eyepop: :eyepop:
phần lương khoán đó bạn đưa vào 627 là được rồi :dogrun:

V

vokiu

Guest
9/10/07
7
0
1
nghệ an
Chào các bạn!
Mình là nhân viên mới của một công ty mới thành lập (công ty mình là công ty cổ phần chuyên khai thác quặng và luyện kim kim loại màu), từ giờ đến cuối năm công ty mình sẽ tuyển thêm khoảng hơn 100 nhân sự nữa.
Sếp giao cho mình nhiệm vụ xây dựng thang bảng lương và làm thủ tục đóng bảo hiểm xã hội lần đầu cho công ty. Hiện tại mình đã xây dựng gần hoàn chỉnh hệ thống thang bảng lương.
Theo cách mình làm thì có hai phần lương trả cho người lao động. Một phần là Lương cơ bản = 620 000đ x Hệ số lương chức danh (trong đó hệ số chức danh không thấp hơn mức quy định của Nhà nước).
Phần còn lại là phụ cấp theo lương, bao gồm phụ cấp phức tạp, phụ cấp độc hại, phụ cấp thu hút, phụ cấp lưu động...
Theo các bạn cách làm này có được không khi công ty mình chỉ tham gia bảo hiểm xã hội trên mức lương cơ bản, nghĩa là chỉ trên một phần lương của người lao động, và nếu được thì cần phải trình bày như thế nào với bên BH ạ.
Các bạn giúp mình với nhé!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA