Nộp và không nộp thuế thuê nhà

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Á

Ánh Tuyết

Guest
Hi all! Cty mình có thuê nhà làm văn phòng. Sếp mình có mang hợp đồng đi công chứng và mình đã làm thủ tục nộp thuế thuê thuê nhà và đã nộp. Sau khi tính toán chi phí, sếp mình thấy chi phí cty cao quá nên sếp mình có ý định chỉ đóng thuế thuê nhà một năm thôi. Năm sau sếp mình không muốn đóng nữa. Mình không biết làm như thế có được không nữa. Ai có cách gì hay không, làm ơn chỉ bảo em với? Em cảm ơn mọi người nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Hi all! Cty mình có thuê nhà làm văn phòng. Sếp mình có mang hợp đồng đi công chứng và mình đã làm thủ tục nộp thuế thuê thuê nhà và đã nộp. Sau khi tính toán chi phí, sếp mình thấy chi phí cty cao quá nên sếp mình có ý định chỉ đóng thuế thuê nhà một năm thôi. Năm sau sếp mình không muốn đóng nữa. Mình không biết làm như thế có được không nữa. Ai có cách gì hay không, làm ơn chỉ bảo em với? Em cảm ơn mọi người nhiều
Chỉ có một cách là bảo sếp không muốn đóng thuế nữa thì nghĩ kinh doanh cho khoẻ.Trong trường hợp này sếp mà không muốn đóng thì em chỉ có bó tay thôi.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

OK! không có vấn đề gì hết bạn à, bạn tư vấn cho sếp sang năm đi thuê chỗ khác là khỏi phải đóng thuế ở chỗ cũ này:004: Chứ không chịu nộp thuế thì mọi chi phí thuê nhà mình hạch toán vào TK 811 rùi loại nó ra khỏi chi phí hợp lý khi xác định thuế TNDN mà thôi!:dance2:

M

moon200284

Guest
19/5/08
44
0
0
40
Hà Nội
Mọi người cho " cách" rùi đấy, bạn về " tư vấn" với sếp đi ^^

S

Solight

Trung cấp
12/5/08
88
0
6
Hanoi

Đi thuê nhà ở chỗ khác, thuê cái nhà rẻ rẻ thôi hoặc lý cái hợp đồng ít ít tiền thôi thì thuế phải nộp sẽ ít đi.

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM

Chỉ có cách đó thôi bạn nếu sếp bạn thấy chi phí thuế cao wá thì nói sếp bạn tự bỏ tiền túi ra mà trả tiền thuê nhà đi ha. khi đó thì cty đâu phải trả tiền thuế đâu.

Bạn cứ tính thử xem đóng thuế thuê nhà chỉ có 19.2% và thuế TNDN 28%cái nào cao hơn
:atom:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Sếp em quả là sáng suốt khi không đóng vì thuế ấy người cho thuê nộp mà. :dance2:

S

Solight

Trung cấp
12/5/08
88
0
6
Hanoi
Sếp em quả là sáng suốt khi không đóng vì thuế ấy người cho thuê nộp mà. :dance2:

Khi ấy thì tiền thuế đã được người cho thuê nhà gộp trong giá thuê mất rồi. Nhưng dù gì thì mình cũng đỡ phải đi lại mất thời gian với bên thuế.

ơn chúa 2 tháng nữa mình cũng sẽ không phải tốn thời gian cho việc này nữa:dance2:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA