Kê khai thuế TNDN tạm tính quý II

• Thread starter xo5206
  • Ngày gửi
X

xo5206

Guest
19/9/06
48
0
0
Thai Binh
Xin chào cả nhà!
Mình đang có một chút thắc mắc xin mọi người góp ý cho mình với
Công ty mình thành lập từ 2006, hoạt động trong lĩnh vực xây dựng và thương mại, nhưng đến tháng 4 năm 2008 Công ty mới đi vào hoạt động trong lĩnh vực xây dựng. Sắp hết quý II rồi mà Công ty chỉ có chi phí(Khấu hao máy móc, nhân công, xăng dầu.....), chưa có doanh thu. Vậy nếu làm tờ khai thuế TNDN quý II thì lỗ rất nhiều.
Cả nhà cho mình hỏi là những chi phí mà chưa có doanh thu như vậy có được đưa vào chi phí khi làm tờ khai thuế TNDN ko?
Mình xin cám ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xo5206

Guest
19/9/06
48
0
0
Thai Binh
:wall::wall::wall:Cả nhà ko ai giúp mình sao???????????:034::034::034::034:

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Xin chào cả nhà!
Công ty mình thành lập từ 2006, hoạt động trong lĩnh vực xây dựng và thương mại, nhưng đến tháng 4 năm 2008 Công ty mới đi vào hoạt động trong lĩnh vực xây dựng. Sắp hết quý II rồi mà Công ty chỉ có chi phí(Khấu hao máy móc, nhân công, xăng dầu.....), chưa có doanh thu. Vậy nếu làm tờ khai thuế TNDN quý II thì lỗ rất nhiều.
Cả nhà cho mình hỏi là những chi phí mà chưa có doanh thu như vậy có được đưa vào chi phí khi làm tờ khai thuế TNDN ko?
Mình xin cám ơn nhiều!
Chưa có doanh thu thì vẫn làm tờ khai thuế TNDN đc mà, doanh nghiệp mới đi vào hoạt động thì lỗ là chuyện có khả năng xảy ra mà.:005: không sao cả đâu.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Xin chào cả nhà!
Mình xin cám ơn nhiều!

Chưa có doanh thu thì bạn không thể có kết quả kinh doanh (đâu có kết chuyển chi phí đã tính kết quả đâu?)=> Bạn nộp Tờ khai thuế TNDN tạm tính quý = 0 (Không có số liệu)
Chào

T

thanhmai85

Guest
9/5/08
28
0
0
38
tân mai - hà nội
theo mình thì bạn nên điền mục " Doanh thu thực tế PS " = 0; ' CP thực tế PS trong kỳ' có bao nhiêu thì điền bấy nhiêu vào, lúc đó cty của bạn vẫn bị lỗ mà nên ko phải nộp thuế đâu

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
:sorry:
theo mình thì bạn nên điền mục " Doanh thu thực tế PS " = 0; ' CP thực tế PS trong kỳ' có bao nhiêu thì điền bấy nhiêu vào, lúc đó cty của bạn vẫn bị lỗ mà nên ko phải nộp thuế đâu
có bạn nào biết cái này nằm trong thông tư hay NĐ nào ko

Chưa có doanh thu thì bạn không thể có kết quả kinh doanh (đâu có kết chuyển chi phí đã tính kết quả đâu?)=> Bạn nộp Tờ khai thuế TNDN tạm tính quý = 0 (Không có số liệu)
Chào
tại sao lai bang ko chứ, chi phí thực tế phát sinh thì vẫn phải kê
cty nào mới hoạt động mà ko bi lỗ là may lắm rrồi .:thanx:

L

levntower

Guest
23/5/08
28
0
0
39
HN
Chào cả nhà.
Tiện đây các bạn cho mình hỏi chút nhé.
Công ty mình quý I bị làm sai tờ khai tạm tính thuế TNDN, Cả chi phí và doanh thu đều kê khai sai hết, vậy giờ mình phải làm sao đây. Vì mình mới vào đây làm mà.Như vậy liệu có bị phạt gì ko nhỉ?????Mong các bạn có kinh nghiệm giúp mình với.
Cảm ơn nhiều...............

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Chào cả nhà.
Tiện đây các bạn cho mình hỏi chút nhé.
Công ty mình quý I bị làm sai tờ khai tạm tính thuế TNDN, Cả chi phí và doanh thu đều kê khai sai hết, vậy giờ mình phải làm sao đây. Vì mình mới vào đây làm mà.Như vậy liệu có bị phạt gì ko nhỉ?????Mong các bạn có kinh nghiệm giúp mình với.
Cảm ơn nhiều...............
ko sao dau bạn ơi để vậy vẫn được khi nào quyết toaán rồi bạn sữa lại cung được. vì đó chỉ là tạm tính thôối mà
Khi nào quyết toán mà bị sai như vậy lúc đó mới có chuyện được.:beer:

L

levntower

Guest
23/5/08
28
0
0
39
HN
The den quy II minh van ke khai BT , mặc kệ số liệu cũ hả bạn

X

xo5206

Guest
19/9/06
48
0
0
Thai Binh
Như vậy là mình vẫn kê khai bình thường, cho dù vẫn chưa có doanh thu phải ko?
Mình xin cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến giúp mình!

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
:sorry:
có bạn nào biết cái này nằm trong thông tư hay NĐ nào ko

tại sao lai bang ko chứ, chi phí thực tế phát sinh thì vẫn phải kê
cty nào mới hoạt động mà ko bi lỗ là may lắm rrồi .:thanx:

chi phí thực tế phát sinh nhưng không có kết chuyển để tính kết quả kinh doanh. Vậy thì lấy đâu ra thu nhập chịu thuế.
Vẫn nộp Tờ khai thuế TNDN nhưng không có số liệu. (Tài liệu Hướng dẫn kê khai, nộp thuế TNDN tạm tính theo quý của Tổng Cục Thuế - tháng 2/2008)
Chào

H

huongquang21

Guest
Như vậy là mình vẫn kê khai bình thường, cho dù vẫn chưa có doanh thu phải ko?
Mình xin cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến giúp mình!

Đúng bạn phải kê khai tất cả các chỉ tiêu mà công ty bạn có phát sinh. Xin bạn lưu ý các chi phí lớn bạn có thể tập hợp vào TK241 và phân bổ dần vào các tháng tiếp sau.

The den quy II minh van ke khai BT , mặc kệ số liệu cũ hả bạn

Theo mình thì bạn nên hỏi trực tiếp cán bộ thuế chuyên quản, họ sẽ có phương án tối ưu cho bạn.Ko biết nơi bạn sao, chứ QI mình nộp tờ khai cũng sại 1 chỉ tiêu sau 1 thời gian phát hiện ra mình gặp CB thuế mình đc điều chỉnh lại và đổi tờ khai mà. Chứ mình thấy dù là tạm tính nhưng số liệu vênh nhău thì cũng khó coi lắm. Nghề KT mà

T

thanhmai85

Guest
9/5/08
28
0
0
38
tân mai - hà nội
cả nhà cho em hoi nhé: tiền thuê người lao động bốc, vận chuyển vật liệu xây dựng thì có được cho vào chi phí hợp lý không? và tiền nhân công để làm công trình thì có được là hợp lệ không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA