Một chút nhầm lẫn!!!!

• Thread starter benitino
  • Ngày gửi
B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Có một người hỏi bạn thân của tôi : "Học đại học ngành gì ? " Rất tự hào bạn tôi trả lời :" Ngành kế toán - kiểm toán ". Chà, quả là một nghề thời thượng. Vậy ra làm kiểm toán viên chứ?’ "Tất nhiên". Với một niền tin như thế , ngay sau tốt nghiệp, bạn tôi nộp đơn vào một Công ty kiểm toán. Trong đơn ,bạn tôi ghi tốt nghiệp ngành kiểm toán ; nguyện vọng làm kiểm toán viên . Với bằng tốt nghiệp vào loại khá,bạn tôi rất tự tin sẽ được người tuyển dụng chú ý. Sau cuộc phỏng vấn, không ngờ,bạn tôi bị loại. Lúc đó, quả tình bạn tôi khá bực và tôi cũng không hiểu tại sao bạn tôi lại bị loại?. Bây giờ, sau một thời gian tôi tạm thời làm kế toán ở một công ty nước ngoài,và bạn tôi cũng vậy, làm kiểm toán tại một công ty nước ngoài,và trải qua một vài cuộc kiểm toán, cũng như bạn tôi,tôi mới hiểu tại sao bạn tôi đã bị loại trong cuộc phỏng vấn đó. Hoá ra sau tốt nghiệp bạn tôi chỉ có thể nói bạn tôi là kế toán viên mà thôi, không giống như tốt nghiệp đại học y, bạn có thể tự xưng mình là bác sĩ. Một chút nhầm lẫn vui vui phải không???

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA