F
Gửi anh chị
Công ty A nộp một khoản ngoại tệ là 2910 USD vào ngân hàng và chuyển đổi sang VND
-E làm phiêu thu và hạch toán theo tỷ giá HT 16200 =47,142,000 VND
Ngân hàng có hoa hồng cho việc đổi ngoại tệ này la 1% = 47,398 VND (tỷ giá liên ngân hàng là 16288)
Ngân hàng thanh toán chuyển đổi sang tiền vnd là 47,398,350
nợ 112 47,398,350 + 47,398 = 47,445,748
có 111 47,142,000 (giá HT 16,200)
có 635 256,350 (khoản chênh lệch giá HT và NH)
có 515 47,398 (khoản hoa hồng)
Em hạch toán như trên có gì sai ko?
Mong được chỉ dẫn
Cám ơn anh chị
Công ty A nộp một khoản ngoại tệ là 2910 USD vào ngân hàng và chuyển đổi sang VND
-E làm phiêu thu và hạch toán theo tỷ giá HT 16200 =47,142,000 VND
Ngân hàng có hoa hồng cho việc đổi ngoại tệ này la 1% = 47,398 VND (tỷ giá liên ngân hàng là 16288)
Ngân hàng thanh toán chuyển đổi sang tiền vnd là 47,398,350
nợ 112 47,398,350 + 47,398 = 47,445,748
có 111 47,142,000 (giá HT 16,200)
có 635 256,350 (khoản chênh lệch giá HT và NH)
có 515 47,398 (khoản hoa hồng)
Em hạch toán như trên có gì sai ko?
Mong được chỉ dẫn
Cám ơn anh chị
Sửa lần cuối:

