Tính Z trong cty KD nhiếp ảnh, DV đám cưới...

• Thread starter kinhcoong
  • Ngày gửi
K

kinhcoong

Guest
Chào cả nhà. Tuần trước mình xin dc vào làm ktoán cho 1 cty mới thành lập chuyên hoạt động về lĩnh vực nhiếp ảnh, trang điểm cô dâu, DV đám cưới,.... mình vẫn đang bối rối chưa biết nên tính Z cho DN này ntn. các bạn tham khảo rồi cùng cho mình ý kiến nhé.
trân trọng cảm ơn tất cả!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
Công ty bạn hhoatj động về mặt dịch vụ...thì hình như không ơhair tính giá thành.
Chẳng nhẽ bạn lại tính giá thành cho cô dâu...hihi
Mình đùa vật thui...Thực ra chỗ cậu là tập hợp chi phí để xác định lãi lỗ đối với hoạt động dịch vụ.
Còn làm đĩa DVD, nhiếp ảnh thì bạn phải phân biệt đâu là NVL đầu vào: đĩa trắng, phim chụp, nước rửa ảnh...Tập hợp vào TK 621
Còn chi phí nhân công 622
CP sx chung 627 - là tiền khấu hao máy tính, máy in mầu, máy ảnh, nhà xưởng...chi phí bằng tiền khác...
Thân!

H

haihuong

Guest
14/2/08
21
1
0
45
Huế
có ai hướng dẫn cho mình cách tính giá thành sản phẩm, gia công hàng thủy sản với, mình là dân mới vào ngành nên còn lúng túng

K

kinhcoong

Guest
cảm ơn bạn tranvanquyen nhé. nhưng khi mình nhập giấy in ảnh (m2) để rửa ảnh các kích cỡ thì ko cần phải tính z cho từng loại ư? (VD: ảnh cỡ 3x4; 4x6; 10x15....).

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
cảm ơn bạn tranvanquyen nhé. nhưng khi mình nhập giấy in ảnh (m2) để rửa ảnh các kích cỡ thì ko cần phải tính z cho từng loại ư? (VD: ảnh cỡ 3x4; 4x6; 10x15....).
Tất nhiên đó là 1 NVL đầu vào và bạn phải tính giá thành cho từng tấm ảnh(nếu bạn thấy cần)
Thân!

T

tran dinh vuong

Guest
4/9/05
4
0
1
daklak
các bạn oi cho mình hỏi một tý nha: Cty mình sản xuất mặt hàng ống nhựa, hiện tại mình đang tập hợp và tính giá thành vào cuối tháng 621,622,627 sang 154; nhưng vào ngày 05 or 06 cty mình lại xuất HĐ nên kho thành phẩm của mình bị âm, vì cuối tháng mình mới kết chuyển chi phí, bạn nào có cách xử lý giúp minh với, thank và hậu tạ nếu ở TP. HCM

C

cryingheartdn89

Guest
28/6/08
1
0
0
24 thanh thuy da nang
mình nghĩ rằng
bạn vẫn tónh giá thành bình thường
các nguyen liệu trực tiếp như phấn keo son .... hoạch toán vào 621
chi phí sản xuát chung như điện nươc khấu hao máy móc công cụ như thao....hoạch toán vào 627
lương công nhân viên trựctiếp làm việc thì hoạch toand vao 622
chúc bạn thành công với công việc mới

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA