Hạch toán thuế TNDN như thế nào mới đúng

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
V

vanghoe

Trung cấp
13/12/07
117
0
0
Bac Ninh
:020:__________________

ko ai giúp mình sao.mình phải điều chỉnh làm sao đây mọi ngượi các babs nào biết chỉ em với
bạn sert trên mạng chuẩn mực số 29 nhé. Nó khá dài, những 74 trang cơ. Nó hướng dẫn đầy đủ về việc ghi nhận chi phí thuế TNDN và hướng dẫn điều chỉnh sai sót báo cáo tài chính. Chúc bạn may mắn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

taxim

Guest
9/1/07
11
0
0
42
Hai Phong
Cac bac oi cho em hoi:
dau quy em cho vao tk821 va treo so du den cuoi nam thi moi ket chuyen nhu vay co duoc ko?????
Con neu minh lo lam Tk421 nop BCTC roi thi cung ko sao nhi, sang nam nay minh lam cung duoc

T

taxim

Guest
9/1/07
11
0
0
42
Hai Phong
Thuế thu nhập cá nhân

Các bác nhà mình ơi, có ai có tài liệu mới về thuế thu nhập cá nhân ko?????

T

TRẦN THỊ HƯƠNG

Guest
Khi tạm nộp tiền thuế : Nợ 3334/Có 1111
Cuối năm, khi làm BCTC, nếu lỗ không kết chuyển 821 sang 911-> Trong Bảng cân đối phát sinh, ko phát sinh TK 821

H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Nếu Cty bạn làm báo cáo tài chính theo quý thì cuối quý bạn kết chuyển 8211 để XĐ KQKD.
Cuối năm khi khoá sổ để làm BCTC thì mình đã tính được lãi(lỗ) của năm rồi. Từ đó mình xác định được ngay thuế TNDN phải nộp.
Nếu chỉ lập BCTC năm mà hàng quý phải tạm nộp thuế TNDN thì 8211 có số dự Nợ phải không (vì cuối năm mới kết chuyển) ? Hay là trong năm 8211 không rút số dư ? Số thuế cuối năm mà bạn xác định là số tạm nộp hay số chính thức, nếu là số tạm nộp thì cũng như từng quý thôi, còn số chính thức thì phải chờ thuế xác định chứ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA