Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi: Thông tin về chế độ của công ty kiểm toán CPA Việt Nam

• Thread starter thanhhuyen272
  • Ngày gửi
T

thanhhuyen272

Guest
8/7/08
1
0
0
Ha Noi
ANh chị nào có thông tin về các chế độ đãi ngộ và lương của trợ lý kiểm toán tại CPA Việt Nam làm ơn share cho em biết với ah.!Trong buổi phỏng vấn cuối cùng tại đó không biết còn kiểm tra nghiệp vụ nữa không ah??
EM cũng không rõ họ ghi là " lương thoả thuận" thì như thế nào là hợp lý. Và " thảo luận với BGĐ" về lương và điều kiện làm việc thì như thế nào?
hichic... Mọi người giúp em với. Sắp đến ngày rồi.Em lo lắng quá.
Em cám ơn mọi người lắm lắm ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
naviah

naviah

Guest
25/11/06
113
8
0
18
somewhere in my dreams
ANh chị nào có thông tin về các chế độ đãi ngộ và lương của trợ lý kiểm toán tại CPA Việt Nam làm ơn share cho em biết với ah.!Trong buổi phỏng vấn cuối cùng tại đó không biết còn kiểm tra nghiệp vụ nữa không ah??
EM cũng không rõ họ ghi là " lương thoả thuận" thì như thế nào là hợp lý. Và " thảo luận với BGĐ" về lương và điều kiện làm việc thì như thế nào?
hichic... Mọi người giúp em với. Sắp đến ngày rồi.Em lo lắng quá.
Em cám ơn mọi người lắm lắm ah.

1- Thông tin về công ty thì bạn có thể tìm trên website của công ty
2- Các chế độ đãi ngộ của công ty, bạn có thể hỏi trực tiếp người phỏng vấn bạn, đó là quyền lợi của bạn, cứ thẳng thắn mà hỏi thăm.
3- Thường buổi phỏng vấn cuối cùng rất ít phỏng vấn nghiệp vụ, dù có thì cũng chỉ là 1-2 câu để kiểm tra phản xạ của bạn, vì trình độ nghiệp vụ của bạn tới đâu thì người ta đã biết từ mấy vòng thi trước rồi.
4- Về lương, đó là một trong những vấn đề hết sức riêng tư của từng người, mà không phải ai cũng có thể nói cho bạn biết, do đó, bạn nên thoả thuận trực tiếp với người phỏng vấn về mức lương, bao nhiêu thì bạn hài lòng và có thể làm việc được.
Kinh nghiệm bản thân, theo tôi mức lương cho người mới ra trường ở 1 công ty kiểm toán Việt nam thì khoảng 3-4tr. Công ty nước ngoài thì khoảng 5-6tr.

Chúc bạn may mắn!

H

huong0484

Guest
29/5/08
36
0
6
Hà Tây
hehe.bác huyền nhá.Tìm thông tin rùi à?Vậy là sắp đi làm ở CPA hả?:beer:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Bạn không nên quá lo lắng về các vòng thi của CPA. Mình từng trải qua những cảm giác như bạn khi d ự tuyển vào VACO_Deloitte. Sau tất cả giờ mình có vài lời nhắn bạn:
Naviah, nói rất đúng:Về chế độ đãi ngộ và lương thưởng là vấn đề tế nhị, bạn phải tự thoả thuận với công ty, Hãy tìm hiểu kĩ về công ty trước khi bạn đưa ra những yêu cầu về lương thưởng.
Khi thi vào những công ty kiểm toán, bạn phải luôn đặt mình vào tất cả mọi trường hợp để mình luôn ở tâm trạng chủ động, hãy nhớ phải tìm hiểu về doanh thu, chế độ, hiệu quả công việc cũng như uy tín của công ty mà bạn đang dự thi.
Tất cả đều có ở trang web của công ty và thông tin trên trang web của Hội kế toán_kiểm toán việt nam.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA