Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haiyenbinhnghia

Trung cấp
29/5/13
81
0
0
33
vinh
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Các bạn ơi cho mình hỏi cơ quan nào không có chức năng quản lí nhà nwocs về bhxh: bộ tài chính c, bhxhvn, ubnd, bộ y tế

C

chichit123

Sơ cấp
7/6/13
5
0
0
an duong

Ban co de tieng anh vs de tin ko cho minh xin
gui wa email nha, mail minh la :phuongchi121374@gmail.com
tks!!

Y

yenhubb6

Sơ cấp
24/7/10
16
0
0
35
lao cai

Phần thi BHYT câu 2 ý a: Phạm vi điều chỉnh và đối tượng áp dụng chế độ BHYT》》 hình như ko có trong đề cương nhỉ. Nó là điều 1 luật BHYT mà

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
35
Thái Nguyên

Diễn đàn dạo này buồn quá, thêm cụm 4 thi xong chắc còn buồn hơn, hic. Cụm 1 đơn độc

O

oanhoanh108

Sơ cấp
26/7/13
40
0
0
35
HNi

Các bạn ơi cho mình hỏi cơ quan nào không có chức năng quản lí nhà nwocs về bhxh: bộ tài chính c, bhxhvn, ubnd, bộ y tế
theo mình là bộ y tế

Mình nhớ mang máng đề thế này
BHXH:
1. Quy dinh noi dung quan ly nha nuoc ve BHXH? to chuc BHXH co quyen va nghia vu gi?
2. Muc dong va phuong thuc dong BHXH bat buoc cua nguoi su sung ntn? DK de huong luong huu hang thang doi voi truong hop tham gia BHXH bat buoc quy dinh ntn?
BHYT 1.a. Nguon hinh thanh quy BHYT tai VN? Quy dinh cua luat BHYT ve su dung quy BHYT?
b. Pham vi quyen loi cua nguoi tham gia theo quy dinh cua luat BHYT?
c. Can cu quy dinh muc dong BHYT doi voi nhom doi tuong tham gia?
d. Ten các nhom doi tuong duoc ngan sach NN ho tro 1 phan va toan bo muc dong?
2.a. Pham vi dieu chinh va doi tuong ap dung cua luat BHYT? Quy dinh cua luat BHYT ve viec cap the BHYT?
b Trach nhiem, quyen han cua BHXHVN trong viec to chuc chinh sach quy dinh BHYT?
phạm vi điều chỉnh bhyt là j vậy mn????

V

VitaminT

Sơ cấp
12/1/10
37
0
0
Hà Nội

Mình suy nghĩ lại thấy đề cho z cũng không có gì để đáng kêu ca,đề dài để đánh tâm lí những người không học bài chờ lật tài liệu, đề dài thì ai cũng như ai cạnh tranh mà ai làm tốt hơn thì đậu không dc 100% thì cũng dc 70,80% đừng than vản mà ảnh hưởng những môn còn lại vì đâu thể đánh giá qua một môn này đâu, mình thấy công tác coi thì càng lúc càng nghiêm túc mình nêu cao tinh thần này vì đảm bảo sự công bằng và đừng so sánh mọi mặt với cụm 2, cụm 2 đi đầu cũng là một thiệt thòi đấy chứ như là làm thí nghiệm cho các bạn cụm còn lại rút kinh nghiệm rùi..nên học và học thật tốt thay vài những hành động tiêu cực và so đo nhé..chúc các bạn thi tốt!!!
Hix hix, nếu những người thi vào cùng 1 vị trí, thi cùng cụm thi thì đúng là không sao rồi, dài là dài chung. Nhưng mà có những trường hợp thi ở cụm khá mà đề dài hơn thì...:(

V

vinhlongquetoi

Trung cấp
16/5/13
184
0
16
35
Vinh long

Hix hix, nếu những người thi vào cùng 1 vị trí, thi cùng cụm thi thì đúng là không sao rồi, dài là dài chung. Nhưng mà có những trường hợp thi ở cụm khá mà đề dài hơn thì...:(
Cũng xem xem nhau thui chứ ko phải cứ cụm trước thi là cụm sau dài hơn,bộ đề các cụm người ta đã trộn và bắt hết rùi chứ không phải sau mỗi cụm thi xong người ta mới soạn

O

oanhoanhoanhoanh

Sơ cấp
26/6/13
24
0
0
Hà Nội

Có nhưng cũng ít thôi bạn àh. Hơn nữa theo mình thấy nó cũng tương đương vs thời gian ôn mà bạn, cụm 2 thời gian ôn ngắn hơn cụm 3 4 ngày nên đề cũng ngắn hơn ;-)

V

vinhlongquetoi

Trung cấp
16/5/13
184
0
16
35
Vinh long

Bạn ơi cac buổi thi khác nhau thì co thay đổi giám thị ko hay là giám thị coi thi phòng nào thì thi 4 môn đều coi phòg đấy?
Sáng chiều có phòng đổi phòng không còn đa số thì giám thị buổi sáng thì buổi chiều vẫn z..ngày hôm sau thì đổi nhưng mình thấy phòng mình vẫn còn 2,3 giám thị của ngày hôm trước

Hóng đề QLNN của cụm 3 mới được coi có đã như cụm 2 ko hj

Sửa lần cuối:
K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

Hóng mấy cái đề còn lại làm bộ sưu tập :)

D

dongpan22

Sơ cấp
30/5/13
31
0
0
33
thanh hóa

Các bạn ơi? ai có tài liệu môn trắc nghiệm ngành gửi hộ qua cho tớ với?có 90 câu mà đáp án lẹch nhìu quá, muốn lấy thêm để so sánh, cám ơn các bạn nhìu nhé
mail dinhdongdhv49@gmail.com

N

ngocnga09

Guest
7/7/13
1
0
0
Hà Nam

Càng gần đến ngày thi càng sợ thế này hix

D

dientuyluc

Trung cấp
30/6/13
107
0
0
33
Lam dong

Bạn gửi t xin đề thi cụm 2 với, mình dow về ko mở dc..mail của t : phamloan.1110@gmail.com
T cảm ơn nhé
1, vị trí và quyền hạn của chủ tịch nước, phạm vi ban hành văn bản quy pham pháp luật
2. vị trí, quyền hạn của chính phủ,phạm vi ban hành văn bản quy phạm pháp luật, vai trò của thủ tướng chính phủ
3các hình thức khen thưởng và kỉ luật đối với công chức và viên chức
t nhớ là thế. hjhj

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA