Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
H

huyentrang1116

Sơ cấp
14/8/12
12
0
0
TN
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Thiếu 2 điểm chắc còn có tí cơ hội.mình 319 điểm và còn kém người đỗ nhiều điểm nên không phúc khảo.thế bạn phúc khảo mấy môn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

btngoc1990

Sơ cấp
24/9/13
33
0
0
33
Bien Hoa

CHO EM HỎI CÓ AI THI Ở ĐỒNG NAI KO? EM THI ĐẬU CÓ THÔNG BÁO GỬI VỀ TẬN NHÀ HÔM 14-1 TRONG THÔNG BÁO GHI RÕ LÀ " từ ngày 13-1 đến 10-2-14 là bổ sung hồ sơ và kí hợp đồng làm việc và bắt đầu công việc từ ngày 1-3-14, sau ngày 10-2 mà chưa kí hợp đồng sẽ huỷ kết quả thi @@.. RẤT PHẤN KHỞI, NGAY HÔM SAU MÌNH ĐI NỘP HSO BỔ SUNG, KHI TỚI NƠI NỘP HSO XONG ANH NHẬN HSO BAO VE ĐI CÓ GÌ THÔNG BÁO SAU :( => CHẢ HIỂU LÀM ĂN KIỂU GÌ MÀ HỎI KHI NÀO KÍ HỢP ĐỒNG THÌ BẢO LÀ 20-2 THẾ LÀ SAI HOÀN TOÀN VỚI THÔNG BÁO TRÊN MẠNG CŨNG NHƯ THÔNG BÁO GỬI CHO MÌNH RỒI, HỎI LẠI THÌ CHỈ BẢO LÀ CÓ GÌ SẼ THÔNG BẢO CHO BIẾT MÀ YÊN TÂM ĐI. VẬY TRÊN THÔNG BÁO GHI LÀ SAU NGÀY 10-2 MÀ CHƯA KÍ HỢP ĐỒNG LÀ HUỶ KẾT QUẢ THI LÚC ĐÓ SẼ RA SAO????????? HUHUHUHU
MỌI NGƯỜI CHO Ý KIẾN VỚI, CÓ ANH EM NÀO Ở ĐỒNG NAI THÌ CHO HỎI LÀ KHI NỘP HSO CÓ BỊ GIỐNG MÌNH KHÔNG NHA.........
Mình thấy cũng bình thường mà, bạn lo quá rối. Mình ở đồng nai và cũng đậu đợt thi vừa rồi vào BHXH TP.Biên Hòa. Mình cũng đi nộp hồ sơ rồi. Theo mình nghĩ qua tết ký là cũng hợp lý tại vì trong thời gian này còn phúc khảo, chấm phúc khảo....v..v.. Chắc người ta làm ký hợp đồng 1 lần cho tất cả mọi người vào đợt qua tết... 10/02 đến 01/03/2014 cũng 20 ngày chắc thời gian đó là thời gian ký hợp đồng. Mà tỉnh mình hình như cũng còn thiếu chỉ tiêu (140 người mà đạt chỉ 47). Nhà nước mà cứ từ từ.....người ta đã nói z thì bạn cứ yến tâm (mình tới nộp cũng được nghe z..)...Bạn cũng có căn cứ là thông báo trên web tỉnh mà (không nhắc gì tới việc ký hợp đồng, chỉ tới nộp hồ sơ) nên cứ yên tâm mà ăn tết:D

H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Có bạn gì đó hỏi mình có nhận được email của ban nguyenthihoangha không, mình không biết phải trả lời như thế nào nên trả lời trên đây luôn: mình không nhận email của bạn đó, mà mình cũng không xin bạn à.

Các bạn ơi, 12 tháng tập sự lương của mình là 1.050.000 x 2.34 (bậc đại học) x 85% có phải không? Vậy cũng được, thà có mấy đồng còn hơn không có đồng nào.

Bạn nào ở TP. HCM nhận được giấy báo rồi thì lên tiếng cho bọn mình biết với nha. Vì đến giờ vẫn chưa thấy giấy báo đâu.

Sửa lần cuối:
Y

yennguyencxht

Sơ cấp
21/8/12
9
0
0
33
Hà Tĩnh

Bạn nào ở TP. HCM nhận được giấy báo rồi thì lên tiếng cho bọn mình biết với nha. Vì đến giờ vẫn chưa thấy giấy báo đâu.
minh cung chua nhan dc giay bao

R

rongcon16

Sơ cấp

2222222222222222222222222222222222222222222222222222

Mình thấy cũng bình thường mà, bạn lo quá rối. Mình ở đồng nai và cũng đậu đợt thi vừa rồi vào BHXH TP.Biên Hòa. Mình cũng đi nộp hồ sơ rồi. Theo mình nghĩ qua tết ký là cũng hợp lý tại vì trong thời gian này còn phúc khảo, chấm phúc khảo....v..v.. Chắc người ta làm ký hợp đồng 1 lần cho tất cả mọi người vào đợt qua tết... 10/02 đến 01/03/2014 cũng 20 ngày chắc thời gian đó là thời gian ký hợp đồng. Mà tỉnh mình hình như cũng còn thiếu chỉ tiêu (140 người mà đạt chỉ 47). Nhà nước mà cứ từ từ.....người ta đã nói z thì bạn cứ yến tâm (mình tới nộp cũng được nghe z..)...Bạn cũng có căn cứ là thông báo trên web tỉnh mà (không nhắc gì tới việc ký hợp đồng, chỉ tới nộp hồ sơ) nên cứ yên tâm mà ăn tết:D
nhưng mà trong thôg báo nói rõ là sau 10-2-14 chưa kí hợp đồng là hủy kết quả thi mà.. bạn đọc kĩ lại xem ... vậy mới có cái để nói
mình đi nộp hồ sơ cũng ko có biên nhận gì hết, không có giấy hẹn gì lun @@ bạn thì thế nào?

B

btngoc1990

Sơ cấp
24/9/13
33
0
0
33
Bien Hoa

2222222222222222222222222222222222222222222222222222

nhưng mà trong thôg báo nói rõ là sau 10-2-14 chưa kí hợp đồng là hủy kết quả thi mà.. bạn đọc kĩ lại xem ... vậy mới có cái để nói
mình đi nộp hồ sơ cũng ko có biên nhận gì hết, không có giấy hẹn gì lun @@ bạn thì thế nào?
Mình đã nói là ai cũng như ai. .......Một số bạn trên diễn đàn đậu và đi nộp đều z (Nếu bạn theo dõi kĩ). Bạn đã đi làm chưa???. Nếu bạn sợ như z thì bạn cứ gọi điện tới phòng tổ chức cán bộ của BHXH tỉnh hỏi (cứ ghi âm lại nhé cho có bằng chứng, rồi an tâm)....hehe

Y

yennguyencxht

Sơ cấp
21/8/12
9
0
0
33
Hà Tĩnh

Minh o tp hcm da nhan dc giay bao trung tuyen nhung bi ghi sai mat thang nam sinh

H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Minh o tp hcm da nhan dc giay bao trung tuyen nhung bi ghi sai mat thang nam sinh

Mình cũng vậy bị sai mất ngày tháng năm sinh, bạn hỏi mình đi làm SYLL mang theo gì phải không nhỉ, chỉ cần mang theo giấy CMND sao y nha bạn (phải sao y nha, còn nếu mang bản gốc thì cũng phải sao y ra) để họ giữ lại một bản.

H

hongphuong22121

Sơ cấp
13/4/10
7
0
0
35
da nang

Sao mih van chua nhan dc giay bao nhi.

R

rongcon16

Sơ cấp

Mình đã nói là ai cũng như ai. .......Một số bạn trên diễn đàn đậu và đi nộp đều z (Nếu bạn theo dõi kĩ). Bạn đã đi làm chưa???. Nếu bạn sợ như z thì bạn cứ gọi điện tới phòng tổ chức cán bộ của BHXH tỉnh hỏi (cứ ghi âm lại nhé cho có bằng chứng, rồi an tâm)....hehe

nghe bạn nói vậy cũng tạm an tâm. mình mới tốt nghiệp chưa đi làm... nên nhiều thứ chưa biết, có gì các cô bác chỉ bảo giúp ..
thanks !!!!

R

rongcon16

Sơ cấp

Có bạn gì đó hỏi mình có nhận được email của ban nguyenthihoangha không, mình không biết phải trả lời như thế nào nên trả lời trên đây luôn: mình không nhận email của bạn đó, mà mình cũng không xin bạn à.

Các bạn ơi, 12 tháng tập sự lương của mình là 1.050.000 x 2.34 (bậc đại học) x 85% có phải không? Vậy cũng được, thà có mấy đồng còn hơn không có đồng nào.

nghe nói bên ngành phụ cấp 1.8 x lương / khi tập sự liệu có đc nhận 1.8 này không? chứ nếu không có thì chỉ đủ đổ xăng ăn sáng , mà cả 12t lận hix hix

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

nghe nói bên ngành phụ cấp 1.8 x lương / khi tập sự liệu có đc nhận 1.8 này không? chứ nếu không có thì chỉ đủ đổ xăng ăn sáng , mà cả 12t lận hix hix
Nhận được bạn nhé! được 3triêu600 tro lên

M

minhduongthan

Guest
1/10/10
2
0
0
37
đồng nai

Mình mới xin nghỉ bhxh xong nè, ko sung sướng j đâu, việc làm bù đầu, bạn nào làm bp thu mấy quận lớn sẽ hiểu

L

ltthuykt

Sơ cấp
7/11/11
29
0
1
33
tp hcm

Mình mới xin nghỉ bhxh xong nè, ko sung sướng j đâu, việc làm bù đầu, bạn nào làm bp thu mấy quận lớn sẽ hiểu
bạn làm thu quận nào vậy? Mình thấy làm thu quận nào mà có nhiều khu công nghiệp, nhà máy mới khổ chứ?

R

rongcon16

Sơ cấp

mình đăng kí vào vị trí thu mà không biết công việc thế nào nhỉ? bạn làm rồi có kinh nghiệm thử bật mí tí xem nào...

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

Thời gian tập sự có được tham gia bhxh, bhyt không bạn nhỉ? Nếu có tham gia lại phải đóng bhxh, bhyt nữa.
bất kể làm ở đâu sau 3 tháng cũng phải đóng bhxh, bhyt hết mà, trừ trường hợp cty tư nhân phạm luật thôi. còn nhà nước thì được đóng ngay từ tháng đầu tiên đi làm luôn

D

dnthanhhd

Trung cấp
16/10/10
60
0
6
36
haihuong

Số lượt truy cập giảm mạnh, bây giờ chắc nhiều bạn không tham gia nữa rồi nhỉ. Dù không đỗ nhưng cũng để lại cho mình nhiều kỷ niệm, từ lấy tài liệu ôn, hóng thông tin về thi cử.....Giờ đây mỗi người lại một con đường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA