Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vothuy8086

Sơ cấp
5/4/11
4
0
0
binh Duong
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

sao tải tài liệu không được vậy ta

T

toiyeudanang

Sơ cấp
10/5/13
8
0
0
33
hồ chí minh

Nguyên văn bởi quynhvu888 Click here to enlarge
Đây là tài liệu Tiếng Anh + Tin của bạn huyhoangnl do bạn kunlacac gửi cho mình. Mình up lên mediafire để ai có nhu cầu thì tải về học nhé. Chúc các bạn thi tốt

Tài liệu Tiếng Anh
http://www.mediafire.com/?qw8u8exam88i14y

Tài liệu Tin học
http://www.mediafire.com/download/13...em_tin_hoc.rarQuynhvu888 ơi, link die mất rồi. Bạn cho mình xin tài liệu vào mail Kimanh19787@gmail.com nhé! Cám ơn bạn nhiều!

bạn ơi link ko tải về đc, bạn Quynhvu888 gửi mail qa dùm mình với mail mình là anan8169@yahoo.com, mình cảm ơn bạn nhều

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

Bạn duongduong311 và các bạn ơi, cho mình hỏi với. Trong câu hỏi " Theo quy định của luật BHXH người sử dụng lao động có trách nhiệm gì?" thì mình thấy trong luật BHXH ĐIều 18 có ghi "Trách nhiệm của người sử dụng lao động : a, Đóng BHXH theo quy định tại Điều 92 và hằng tháng trích từ tiền lương, tiền công của người lao động theo quy định tại khoản 1 ĐIều 91 của luật này để đóng cùng một lúc vào quỹ bảo hiểm xã hội" Vậy khi làm bài mình trả lời thế nào? Chỉ trả lời là:" a, Đóng BHXH theo quy định của luật BHXH" hay phải trả lời y chang trong luật?

T

thoayeu

ĂnRau má phá đường tàu đê
7/7/09
200
2
18
41
Hà Nội

Bạn duongduong311 và các bạn ơi, cho mình hỏi với. Trong câu hỏi " Theo quy định của luật BHXH người sử dụng lao động có trách nhiệm gì?" thì mình thấy trong luật BHXH ĐIều 18 có ghi "Trách nhiệm của người sử dụng lao động : a, Đóng BHXH theo quy định tại Điều 92 và hằng tháng trích từ tiền lương, tiền công của người lao động theo quy định tại khoản 1 ĐIều 91 của luật này để đóng cùng một lúc vào quỹ bảo hiểm xã hội" Vậy khi làm bài mình trả lời thế nào? Chỉ trả lời là:" a, Đóng BHXH theo quy định của luật BHXH" hay phải trả lời y chang trong luật?
Khi trả lời thì bạn cứ theo luật mà trả lời nhé!

A

anhtuanvp0387

Sơ cấp
19/9/12
9
0
0
Vĩnh Phúc

Cho mình hỏi Phòng Quản lý sổ BHXH,Thẻ BHYT làm việc thế nào?nhiều việc ko?công việc có chán nản ko/

giám định cũng nhìu việc lắm , phải đi giám định bệnh viện, nhập thống kê chi phí, quyết toán chăm sóc skbd, thanh toán trực tiếp
mình thấy chị giám định ở đây rên quá trời luôn,
mà bạn phải bít về thuốc, ko phải ai cũng làm giám định được....

Phòng quản lý sổ BHXH, thẻ BHYT thì sao hả bạn?

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử

phòng tiếp nhận: nếu bạn làm phòng này bạn sẽ làm công tác hướng dẫn tất cả các thủ tục, cũng như hồ sơ liên quan đến chính sách, chế độ, cũng như những biến động tăng giảm về nhân sự của đơn vị, rồi chuyển hồ sơ cho các phòng nghiệp vụ.
Phòng Thu sẽ nhận hồ sơ điều chỉnh tăng giảm, nói chung là phát sinh của đơn vị đó,nhiệm vụ chính của phòng thu là đôn đốc và thu nợ, cái này ko phải như thu tiên điện đâu nha bạn
Phòng cấp sổ thẻ: sẽ chịu trách nhiệm in sổ và thẻ BHYT khi có phát sinh tăng lao đông, hoặc chốt sổ để ng lao động nghỉ việc, in quá trình tham ja BHXH hàng năm cho đơn vị...,
Phòng Kiểm tra: phòng này thường đi đơn vị để kiểm tra về tình hình lao động, cũng như công tác lưu trữ, đóng BHXH.
Phòng giám định: phụ trách mnagr BHYT

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

Khi trả lời thì bạn cứ theo luật mà trả lời nhé!

Bạn ơi cứ theo luật mà trả lời cụ thể là thế nào? Mình trả lời y chang trong luật là" Đóng BHXH theo quy định tại Điều 92 và hằng tháng trích tự tiền lương, tiền công của người lao động theo quy định tại khoản 1 ĐIều 91 của luật này để cùng một lúc đóng vào quỹ BHXH" ah? hay còn phải ghi rõ cả nội dung Điều 92 và Điều 91 của luật BHXH ra?
Trả lời giúp mình với!!!

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử

Bạn ơi cứ theo luật mà trả lời cụ thể là thế nào? Mình trả lời y chang trong luật là" Đóng BHXH theo quy định tại Điều 92 và hằng tháng trích tự tiền lương, tiền công của người lao động theo quy định tại khoản 1 ĐIều 91 của luật này để cùng một lúc đóng vào quỹ BHXH" ah? hay còn phải ghi rõ cả nội dung Điều 92 và Điều 91 của luật BHXH ra?
Trả lời giúp mình với!!!

theo mình nếu trong câu trả lời có đề cập đến các Điều thì trước hết bạn nêu các điều đó, xong rồi bạn mới bắt đầu đi vào trả lời câu hỏi,

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

theo mình nếu trong câu trả lời có đề cập đến các Điều thì trước hết bạn nêu các điều đó, xong rồi bạn mới bắt đầu đi vào trả lời câu hỏi,

Cảm ơn bạn nhé, hịc nếu vậy thì mệt nhỉ, một câu hỏi mà mình lại phải nhớ và trả lời nhiều điều trong Luật. Mình thấy trong đề cương câu trả lời chỉ ghi chung chung là " Đóng bảo hiểm xã hội theo quy định của luật BHXH" Trả lời vậy không biết có được ko bạn?

M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN

Mọi người ơi cho mình hỏi: Hãy nêu các "nhóm đối tượng" có trách nhiệm tham gia BHYT theo quy định của Luật BHYT ? Mình thấy có 2 cách trả lời mà ko biết cái nào đúng. Các bạn giúp mình nhé. C1: Theo điều 12 Luật BHYT có 25 đối tượng tham gia BHYT
C2: Người có trách nhiệm tham gia BHYT thuộc các nhóm đối tượng:
- Người lao động
- Người hưởng lương hưu, trợ cấp BHXH
- Người thuộc đối tượng được NSNN đóng toàn bộ mức đóng BHYT
- ............................................. hỗ trợ 1 phần mức đóng BHYT
- Người thuộc nhóm đối tương phải tự đóng toàn bộ mức đóng BHYT

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

huyhoangnl gửi cho mình vào mail irisquynh@gmail.com với nhé. Thanks bạn

maithuyle gửi giúp cho mình tài liệu của huyhoang với nhé, thanks bạn
Tớ gửi rồi đố Quỳnh check mail đi nhé!

ban mailethuy oi.gui cho minh xin tai lieu ma ban huyhoang da gui cho ban nhe.minh cam on.mail la thanhtrungvhtt8888@gmail.com
Nhận đc chưa bạn ơi????

T

thamdung201290

Sơ cấp
12/4/13
26
0
0
ha noi

Bạn ơi gửi tài liệu vào mail thoatt0102@gmail.com với nhé. Cảm ơn bạn nhiều

huyhoangnl
huyhoangnl ơi làm ơi gửi cho mình TIN HỌC + Tiếng Anh . Cảm ơ n bạn nhiều nhé

Email : quy_118@yahoo.com

bạn ơi gửi cho mình tài liệu tin & tiếng anh với. mail mình là thamdung201290@gmail.com. Cám ơn bạn nhìu!

Bạn ơi gửi tài liệu vào mail thoatt0102@gmail.com với nhé. Cảm ơn bạn nhiều

huyhoangnl
huyhoangnl ơi làm ơi gửi cho mình TIN HỌC + Tiếng Anh . Cảm ơ n bạn nhiều nhé

Email : quy_118@yahoo.com

Tớ gửi rồi đố Quỳnh check mail đi nhé!

Nhận đc chưa bạn ơi????

bạn ơi, gửi cho mình tài liệu bạn huy hoang gửi cho bạn với nhé. mail mình là: thamdung201290@gmail.com

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
T

tienboyl

Sơ cấp
10/4/13
9
0
1
37
phu tho

Chả biết chỉ tiêu tỉnh Phú Thọ Thế nào, mãi chưa có thông báo chán quá. Có bác nào biết hạn cuối phải thông báo chỉ tiêu của các tỉnh không????????

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

mấy bạn ơi, cho mình hỏi, điều kiện tuyển viên chức BHXH có chỉ tiêu là tốt nghiệp đại học trở lên thuộc chuyên ngành kinh tế.
Thế mình học ngành kế toán có được đăng ký vào chỉ tiêu đó ko mấy bạn?hj
bạn tìm phòng ban nào có chuyên ngành kế toán thì nộp vào là được mà ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA