Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
T

thuyhan90

Trung cấp
10/10/12
63
0
0
Không giới hạn
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

thi BHXH có bài tập ko mọi người, mình thấy đề thi của mấy năm trước hình như có, ko biết năm nay có ko??? Với lại mình chỉ cần học các câu hỏi trong phạm vi ngân hàng câu hỏi ôn tập là đủ rồi phải ko mọi người, ai biết trả lời giúp mình nhé, cám ơn nhiều, chcu1 mọi người thi tốt

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

thi BHXH có bài tập ko mọi người, mình thấy đề thi của mấy năm trước hình như có, ko biết năm nay có ko??? Với lại mình chỉ cần học các câu hỏi trong phạm vi ngân hàng câu hỏi ôn tập là đủ rồi phải ko mọi người, ai biết trả lời giúp mình nhé, cám ơn nhiều, chcu1 mọi người thi tốt
Bạn có đề thi của năm nào mà lại có bài tập thế? bạn up lên rồi mình giải giúp nhé, mình nghĩ là học theo bt thì mình sẽ nắm các chế độ về bhxh chắc và nhanh hơn đó

Mình đang học luật bhyt có một số câu hỏi đang thắc mắc, các bạn giúp mình với nhé:
1. Hãy nêu các nhóm đối tượng có trách nhiệm tham gia BHYT theo quy định của luật bhyt?
2. Hãy nêu phạm vi quyền lợi của người tham gia BHYT?
các bạn giúp mình trả lời hai câu này với.

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

kế toán là ngành chỉ tiêu nào cũng tuyển, ko nhất thiết phải đăng ký vào phòng kế toán đâu bạn, kỳ trc chỉ tiêu kế toán nhiều ng đăng ký 1 cách đáng kể do cứ nghĩ học kế toán thì ngoài chỉ tiêu kế toán ra k biết đăng ký vào chỉ tiêu nào khác nữa đó
Mình Tài CHính Ngân Hàng có đăng ký được phòng Giải Quyết Chế Độ ( Luật, Kinh Tế, QTKD) không bạn hay chỉ được vô quản lý thu thôi???

A

anhtuanvp0387

Sơ cấp
19/9/12
9
0
0
Vĩnh Phúc

phòng tiếp nhận: nếu bạn làm phòng này bạn sẽ làm công tác hướng dẫn tất cả các thủ tục, cũng như hồ sơ liên quan đến chính sách, chế độ, cũng như những biến động tăng giảm về nhân sự của đơn vị, rồi chuyển hồ sơ cho các phòng nghiệp vụ.
Phòng Thu sẽ nhận hồ sơ điều chỉnh tăng giảm, nói chung là phát sinh của đơn vị đó,nhiệm vụ chính của phòng thu là đôn đốc và thu nợ, cái này ko phải như thu tiên điện đâu nha bạn
Phòng cấp sổ thẻ: sẽ chịu trách nhiệm in sổ và thẻ BHYT khi có phát sinh tăng lao đông, hoặc chốt sổ để ng lao động nghỉ việc, in quá trình tham ja BHXH hàng năm cho đơn vị...,
Phòng Kiểm tra: phòng này thường đi đơn vị để kiểm tra về tình hình lao động, cũng như công tác lưu trữ, đóng BHXH.
Phòng giám định: phụ trách mnagr BHYT

bạn đã làm ở BHXH rùi cho mình hỏi công việc của phòng Cấp sổ thể được không?chế độ nhiều không.......hi....thank bạn

T

tranphuong123456

Trung cấp
9/10/12
71
0
6
dong nai

xem tài liệu tiếng anh các bác up em hoa hết cả mắt. e cứ làm đề trong quyển test B xuân thành xuân bá cho nhanh. @@

bạn cho mình hỏi bạn mua sách đó ở đâu vậy? chỉ chỗ cho mình mua với được không? mình tìm mà không thấy không biết chỗ nào bán hết

M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN

B ơi! Cho mình hỏi chút, mình đọc cmt của b nhưng vẫn không hiểu được điểm khác nhau giữa hộ cận nghèo thoát nghèo trước ngày 1/1/2013 và sau ngày 1/1/2013. Đều được nhà nước hỗ trợ BHYT 100% trong vòng 5năm từ ngày thoát nghèo mà??? Thanks

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

B ơi! Cho mình hỏi chút, mình đọc cmt của b nhưng vẫn không hiểu được điểm khác nhau giữa hộ cận nghèo thoát nghèo trước ngày 1/1/2013 và sau ngày 1/1/2013. Đều được nhà nước hỗ trợ BHYT 100% trong vòng 5năm từ ngày thoát nghèo mà??? Thanks
hi bạn, tức là những hộ cận nghèo thoát nghèo trước ngày 1/1/2013 nhưng thời gian thoát nghèo tính đến 1/1/2013 chưa 5 năm thì đc nhà nước hỗ trợ thời gian còn lại bạn ạ. bạn hiểu ý mình nói rồi chứ?

T

tranthuyhr

Trung cấp
19/6/12
114
1
0
Hà Nội

duonduong ơi
Hôm trước mình có thấy bạn up đề thi năm 2011 lên cho mọi người tham khảo, hình như ko có cụm 3...nếu có bạn chia sẻ cho tụi mình với nhé
Mình cũng muốn hỏi chút vì bạn có kinh nghiệm thi cử rùi là những câu đã ra ở đề thi năm trước thì liệu có thi lại ko? hay là bỏ qua ko phải học nhỉ? hihi...mình thấy mấy chục câu trong ngân hàng câu hỏi là hoa hết cả mắt lên, chưa biết sẽ học hành ra sao...
Cảm ơn bạn nhiều nhé !

H

hoangtuanpc

Trung cấp
1/8/11
55
0
0
45
vinh long

Có ai thi ở Bạc Liêu không???

N

nguyenhongvanqn

Sơ cấp
8/6/11
9
0
1
quảng nam

Mọi ngươi cho mình hỏi tí. phần sơ yếu lý lịch tự thuật ,mình làm theo hồ sơ mua ngoài văn phòng phẩm hay theo mẫu quy định hè.
Thanks mọi người

L

lisabaochau

Sơ cấp
8/5/13
27
0
0
Đà nẵng

Bạn trangnt265 ơi, phần anh văn bnạ giải những câu tô màu không hiện lên đc, bạn gi đáp án vô luôn để mọi ng cùng giải nhé, thanks bạn

tocngandethuong

tocngandethuong

Sơ cấp
3/7/10
21
0
1
HT

Bạn trangnt265 ơi, phần anh văn bnạ giải những câu tô màu không hiện lên đc, bạn gi đáp án vô luôn để mọi ng cùng giải nhé, thanks bạn
đúng rùi, bạn trangnt265 up lại đáp án của phần chọn đáp án A,B,C,D lên đi để mọi người cùng góp ý, giải luôn cho nóng:))))

L

loannt6

Sơ cấp
31/8/12
21
0
0
37
TP HCM

Hi các bạn, cho mình hỏi 1 chút, nộp hs thì cần bằng Tin học gì vậy? mình thấy HCM chỉ yêu cầu tin học văn phòng thôi, có bằng tin học A có được ko?
Có bạn nào nộp hs rồi ko giúp mình với, hic
Cám ơn các bạn nhiều.

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

ÔI, có bác nào đi nộp hs chưa cho e hỏi cái bằng tiếng a của e là bằng toeic có phải đem đi công chứng ko các bác:((

Có đấy bạn à! Mang ra sở tư pháp mà công chứng(hình như yêu cầu có bản dịch nữa ấy)

P

phuccuti

Guest
8/6/10
7
0
1
34
phú thọ

Hơn 50 tỉnh có rồi mà chưa có phu thọ. Liệu có khi nào không có chỉ tiêu không các bác. mai lại thứ 7 rồi. chắc phải chờ đợi đến sang tuần mất thời gian quá

Phú thọ hình như chỉ cập nhật chỉ tiêu trên BHXH tỉnh bạn nhé
Cứ mang hồ sơ lên trên ý rồi xem xét thông tin điền sau

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA