Mỗi tuần một chuyên đề

Kê khai thuế vãng lai sai. Điều chỉnh tờ khai ???

• Thread starter trangnhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

trangnhung

Sơ cấp
13/6/08
7
0
0
39
TP.Ha Dong
Em chào các anh, chi!
Em là kế toán mới ra lò em đang gặp 1 vấn đề rắc rối, các anh chi giúp em với.
Công ty em là công ty xây dựng, hiện cty e có đang thi công 1 công trình trong TP.HCM. Tháng 3 Công ty e có nộp khoản thuế vãng lai 2% trong TP.HCM, số tiền là 118.081.800. Em đã cộng 2% vào số thuế được khấu trừ của tháng 2 chuyển sang để khai vào tháng 3. Sai bét rùi. Hic .Nhưng khi đó em không biết. Đáng lẽ e phải kê vào phục luc Vãng lai ngoại tỉnh- PL 01/5-GTGT, thì số thuế 2% này sẽ được vào khoản điều chỉnh giảm Thuế GTGT của HH bán ra kỳ trước (37). Và cuối cùng số thuế này sẽ được cộng vào số thuế GTGT được khấu trừ chuyển sang kỳ sau (43) . Vậy là bộ phận kê khai thuế gửi thông báo doanh nghiệp đã kê khai sai số thuế được khấu trừ đầu kỳ của tháng 3 và 4. Bây giờ em phải làm điều chỉnh lại như thế nào đây? (Cty em số thuế phát sinh âm liên tục) :wall:
Các anh, chi chỉ dùm cho e với. Help, help....

Khóa học Quản trị dòng tiền
Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Em chào các anh, chi!
Em là kế toán mới ra lò em đang gặp 1 vấn đề rắc rối, các anh chi giúp em với.
Công ty em là công ty xây dựng, hiện cty e có đang thi công 1 công trình trong TP.HCM. Tháng 3 Công ty e có nộp khoản thuế vãng lai 2% trong TP.HCM, số tiền là 118.081.800. Em đã cộng 2% vào số thuế được khấu trừ của tháng 2 chuyển sang để khai vào tháng 3. Sai bét rùi. Hic .Nhưng khi đó em không biết. Đáng lẽ e phải kê vào phục luc Vãng lai ngoại tỉnh- PL 01/5-GTGT, thì số thuế 2% này sẽ được vào khoản điều chỉnh giảm Thuế GTGT của HH bán ra kỳ trước (37). Và cuối cùng số thuế này sẽ được cộng vào số thuế GTGT được khấu trừ chuyển sang kỳ sau (43) . Vậy là bộ phận kê khai thuế gửi thông báo doanh nghiệp đã kê khai sai số thuế được khấu trừ đầu kỳ của tháng 3 và 4. Bây giờ em phải làm điều chỉnh lại như thế nào đây? (Cty em số thuế phát sinh âm liên tục) :wall:
Các anh, chi chỉ dùm cho e với. Help, help....
Cái này bạn lên Cục Thuế nhờ họ hướng dẫn.Hoặc bạn làm 1 Công văn gửi lên cục thuế để hỏi cho chắt ăn.Thân!!!!!

N

ndthuydla

Guest
19/7/08
16
0
0
43
BMT
Cái này bạn lên Cục Thuế nhờ họ hướng dẫn.Hoặc bạn làm 1 Công văn gửi lên cục thuế để hỏi cho chắt ăn.Thân!!!!!

Tốt nhất là bạn đến Cục thuế (cơ quan thuế trực tiếp quản lý Công ty bạn) để được giải đáp và hướng dẫn thực hiện kê khai cho đúng. Bạn phải làm việc với bộ phận Kiểm tra thuế, và được hướng dẫn làm đúng tại Bộ phận Tuyên truyền. Thế nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA