Kế toán tổng hợp trong bệnh viện

• Thread starter Trinhthihuyen84
  • Ngày gửi
O

ocsennhay

Guest
4/4/15
2
0
1
35
chị acos said ơi, em cũng chuẩn bị làm kế toán bệnh viện nên cũng rất bỗ ngỡ, chị có thể chia sẻ kinh nghiệm cho em qua gmail được ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoa Thi Tam

Guest
22/12/14
14
2
3
34
Bạn ơi. mình đang tính giá thành cho Phòng khám mà chưa biết phải tính như thế nào?
Công ty mình có phòng khám vừa khám sức khỏe tuyển dụng, vừa khám sức khỏe định ky, vừa có dịch vụ chăm sóc sức khỏe cho các công ty khác, có xuất hóa đơn. Vậy làm sao để mình tính giá thành được???
Hơn nữa mình muốn tính giá thành cho từng khoa phòng thì phải tính như thế nào?

P

phanthilieu

Guest
14/10/16
2
0
1
40
Ðề: Kế toán tổng hợp trong bệnh viện

:) Ngày trước mình cũng thế này nhưng làm dần cũng quen, mình cũng ước có 1 nguời chỉ dẫn cho mình cho khỏi bỡ ngỡ. Nếu có khó khăn liên lạc với mình :) mình cũng đang làm tổng hợp trong bệnh viện và cũng được 3 năm rồi

P

phanthilieu

Guest
14/10/16
2
0
1
40
Chi cho e hoi tí nha.e chuan bị xin viecj vào bệnh viện xin kế toán tổng hợp.nhung chua bao gio làm bên hành chính sự nghiẹp.nhu bênh KTTH thi cuoi nam c làm báo cáo tài chính luôn ah.hay kết toán truong làm.

H

hahung115

Trung cấp
11/3/11
87
16
8
Thái Nguyên
Mình cũng đang làm kế toán tại 1 bệnh viện công, nhưng ko làm Ktoan tổng hợp, rất muốn đc giao lưu học hỏi với các bạn :)

H

hahung115

Trung cấp
11/3/11
87
16
8
Thái Nguyên
e cũng chuẩn bị vào lam trong bệnh viện nữa, nhưng e không định hình được việc làm trong bệnh viện như thế nào nữa, chị có thế nói sơ sơ cho e biet được không ạ, e cám ơn chị nhiều nhiều ạ
Cũng còn tuỳ xem khi bạn vào làm ktoan thì bạn làm phần hành nào nữa, có gì khó khăn thì cứ post lên đây, mọi người biết thì sẽ giúp đỡ

T

Trang Cáy

Guest
26/9/16
2
0
1
29
Mình cũng đang làm kế toán tại 1 bệnh viện công, nhưng ko làm Ktoan tổng hợp, rất muốn đc giao lưu học hỏi với các bạn :)
c ơi sắp tới e làm kt thu viện phí, cv này e chưa hình dung ra đc, e nghe nói làm làm trên phần mềm của bv, và k lquan gì đến các định khoản phải k c? cuối ngày làm bc thống kê à c? cv có khó khăn vs 1 đứa ms ra trường như e k ạ? mong c có thể cse ccho e chút kn vs ạ

H

hahung115

Trung cấp
11/3/11
87
16
8
Thái Nguyên
c ơi sắp tới e làm kt thu viện phí, cv này e chưa hình dung ra đc, e nghe nói làm làm trên phần mềm của bv, và k lquan gì đến các định khoản phải k c? cuối ngày làm bc thống kê à c? cv có khó khăn vs 1 đứa ms ra trường như e k ạ? mong c có thể cse ccho e chút kn vs ạ
Mình cũng đã từng ngồi thu viện phí rồi, nói chung công việc ko có gì là khó khăn đâu bạn ạ. Ban ngày thì thu tiền, in hoá đơn trả bệnh nhân, cuối ngày thì làm bảng kê nộp tiền rồi nộp thủ quỹ, thế thôi. Việc định khoản là của kế toán tiền mặt, đấy là công việc 1 ngày của bạn. Ngoài ra bạn cũng phải trang bị cho mình những kỹ năng giao tiếp với bệnh nhân, quy trình khám chữa bệnh tại bv bạn, tìm hiểu về chế độ bảo hiểm ..v.v...

T

trần nhật lan

Guest
29/4/17
4
0
1
38
e cũng như zj ak, vưa ra trường cho vô làm KTTH, mà e lại chưa có kinh ngiệm j, mong các chị chỉ bảo e với,e cảm ơn./.
Chị ơi c còn làm KTTH trong BV ko cho e xin ít kn với ạ

H

Hoa Thi Tam

Guest
22/12/14
14
2
3
34

:) Ngày trước mình cũng thế này nhưng làm dần cũng quen, mình cũng ước có 1 nguời chỉ dẫn cho mình cho khỏi bỡ ngỡ. Nếu có khó khăn liên lạc với mình :) mình cũng đang làm tổng hợp trong bệnh viện và cũng được 3 năm rồi
Chào bạn,

Mình mới tiếp nhận kế toán tại phòng khám đa khoa. Mình đang vướng vấn đề này, rất mong được bạn giúp đỡ:
Hằng ngày, phòng khám mình khám bệnh cho bệnh nhân bảo hiểm. phần này sẽ thu lại của bên bảo hiểm.
Do đó, hằng ngày mình hạch toán phần khám bảo hiểm như sau: Nợ 131 (ĐV Bảo hiểm)/ Có 3387
Khi nào bảo hiểm duyệt quyết toán, mình sẽ hạch toán lại: Nợ 3387/ Có 5113.
Nhưng cớ vấn đề là: Bảo hiểm sẽ quyết toán theo quý. Ví dụ Q4/2016 sang năm 2017 bảo hiểm mới quyết toán xong và xuất hóa đơn cho bảo hiểm. Nhưng nếu thời điểm đấy xuất hóa đơn sẽ là hóa đơn xuất chậm, Thuế vào kiểm tra cũng sẽ bắt đẩy doanh thu về năm 2016.

Không biết bên bạn xử lý vấn đề này như thế nào?? Cho mình ý kiến với. Mình cảm ơn!

• Like
Reactions: Nguyentunglam631
N

Nguyentunglam631

Sơ cấp
31/1/18
5
1
1
37
Chào bạn,

Mình mới tiếp nhận kế toán tại phòng khám đa khoa. Mình đang vướng vấn đề này, rất mong được bạn giúp đỡ:
Hằng ngày, phòng khám mình khám bệnh cho bệnh nhân bảo hiểm. phần này sẽ thu lại của bên bảo hiểm.
Do đó, hằng ngày mình hạch toán phần khám bảo hiểm như sau: Nợ 131 (ĐV Bảo hiểm)/ Có 3387
Khi nào bảo hiểm duyệt quyết toán, mình sẽ hạch toán lại: Nợ 3387/ Có 5113.
Nhưng cớ vấn đề là: Bảo hiểm sẽ quyết toán theo quý. Ví dụ Q4/2016 sang năm 2017 bảo hiểm mới quyết toán xong và xuất hóa đơn cho bảo hiểm. Nhưng nếu thời điểm đấy xuất hóa đơn sẽ là hóa đơn xuất chậm, Thuế vào kiểm tra cũng sẽ bắt đẩy doanh thu về năm 2016.

Không biết bên bạn xử lý vấn đề này như thế nào?? Cho mình ý kiến với. Mình cảm ơn!
Bây giờ bạn xử lí ntn? Chỉ mình với,

T

Thu Nga TD

Sơ cấp
20/12/18
1
0
1
37
Mình cũng làm kế toán bệnh viện, áp dụng thông tư 107, nhờ các anh chị giúp đỡ. Em cám ơn.

L

Lam oanh88

Sơ cấp
20/10/20
2
0
1
36

Bạn cho mình số đt với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA