T
Các bạn giúp mình bài toán này nha
Cty mình SX khay nhựa .mình có bản định mức như sau
Định mức cho 1cái khay nhựa là 0.013kg
Tỷ lệ hao hụt là 16%/cái
SP hoàn thành là 2000 cái
Các bạn giúp mình nha
Còn theo mình là
ĐM=2000*0.013=270kg
Tỷ lệ hao hụt =2000*16%/100=3.2Kg
Tổng chi phí NVL=273.2
Cảm ơn mọi người:biggthump
Cty mình SX khay nhựa .mình có bản định mức như sau
Định mức cho 1cái khay nhựa là 0.013kg
Tỷ lệ hao hụt là 16%/cái
SP hoàn thành là 2000 cái
Các bạn giúp mình nha
Còn theo mình là
ĐM=2000*0.013=270kg
Tỷ lệ hao hụt =2000*16%/100=3.2Kg
Tổng chi phí NVL=273.2
Cảm ơn mọi người:biggthump

