Mỗi tuần một chuyên đề

Thuế Thu nhâp doanh nghiệp

• Thread starter HTV
  • Ngày gửi
HaiAu

HaiAu

Trung cấp
2/10/03
139
0
16
61
Quảng Ninh
www.bienngoc.com
Bạn hãy vào trang web của Cục thuế Tp. Hồ Chí Minh: http://www.hcmtax.gov.vn/ chọn tab "Văn bản pháp qui về thuế" sẽ được giải đáp rất nhiều đấy

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Có ai đã đọc qua thông tư 120/2003 ngày 12/12/2003 hướng dẫn về thuế GTGT mới ban hành không ? tại mục IX.kê khai thuế GTGT có đoạn như sau: ".... Bỏ quy định cơ qan thuế ra thông báo nộp thuế (trừ hộ kinh doanh nộp thuế khoán ổn định)"

H

hoa

Guest
25/2/04
39
0
6
Hà Nội
Truy cập trang
Miễn, giảm thuế TNDN hướng dẫn rất chi tiết ở thông tư số 128/2003/TT-BTC ngày 22/12/2003 của Bộ tài chính hướng dẫn thi hành Nghị định số 164/2003/NĐ-CP ngày 22/12/2003 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành luật thuế TNDN.

J

Janna

Sơ cấp
27/8/09
7
0
0
Gò Vấp
- Lần sau bạn cứ áp dụng theo cách này : Tổng số tiền nợ x 0,1% x ( tổng số ngày nợ - 5 ngày ) vì đó là thời gian để thông báo đến cơ quan bạn.
- Còn tiền phạt chậm nộp của việc chậm nộp phạt thì phải có biên bản vi phạm hành chính và phải có quyết định xử phạt.
- Số tiền đã nộp thừa thì bạn " tự cấn trừ " bằng cách chậm nộp một số ngày sao cho số phạt mới bằng số đã nộp thừa. :leu:

Về đề tài này em cũng đang thắc mắc, xin được hỏi:
Cty em ở HCM, mở chi nhánh ở HN. Vậy hàng quý em có phải nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN và nộp thuế ở HN ko? Báo cáo VAT hàng tháng thì chắc chắn có nộp rồi.
Anh chị giải đáp thắc mắc này giúp em với.

hongnhung2311

hongnhung2311

Sơ cấp
7/4/08
44
0
0
TP. HCM
Về đề tài này em cũng đang thắc mắc, xin được hỏi:
Cty em ở HCM, mở chi nhánh ở HN. Vậy hàng quý em có phải nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN và nộp thuế ở HN ko? Báo cáo VAT hàng tháng thì chắc chắn có nộp rồi.
Anh chị giải đáp thắc mắc này giúp em với.

cai này thì tùy vào việc Chi nhánh ở HN có phụ thuộc vào Cty mẹ hay không?
nếu là phụ thuộc thù bạn chỉ cần nộp báo cáo thuế thôi!
còn nếu ko thì khi ban nộp tờ TNDN tam tính hàng quý thì bạn phải nộp luôn quyết toán cuối năm cho chi nhánh luôn đó!
bạn xem lại đi!Nếu ko nữa thì bạn nên lên ban tuyên truyền ở cục thuế hỏi! Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA