Một số file không cho phép xoá????

• Thread starter lemanhtien
  • Ngày gửi
L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Khi mình muốn xoá nhũng file không cần thiết mà máy không cho phép xoá vậy mình làm sao xoá được những file mà máy không cho phép xoá???Các bạn trả lời hộ, mình cảm ơn (vì trót daoloat về máy của người khác)

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Nhưng bạn có sửa được nội dung của các file đó không? Nếu được thì xoá nội dung đi vậy.

H

hong hot

Cao cấp
Có khi file đó thuộc về một chương trình đang chạy nên bạn không thể xoá được. Chương trình đang chạy đó có thể là thường trú nên trước hết bạn phải xác định đó là chương trình nào rồi remove nó đi.

Có hai cách ngắt chương trình tự chay khi start up: 1 là giữ 2 phím shift khi khởi động win để ngắt tạm thời cho lần làm việc đó; 2 là gõ lệnh msconfig trong run command rồi un-select trong start up program tag.

Khoai hơn nữa thì vào hẳn windows register để sửa nhưng lưu ý cẩn thận khi làm việc với các file hệ thống.

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Mình daoloat chương trinh chatYahoo ve hiện nó nằm trong C/Proram Files vậy mình xóa như thế nào hướng dẫn cụ thể được không?
Hay mình xóa hết các file có thể xóa được còn những file không xóa được mình để đấy thì hiện tượng xảy ra thế nào???

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
lemanhtien nói:
Mình daoloat chương trinh chatYahoo ve hiện nó nằm trong C/Proram Files vậy mình xóa như thế nào hướng dẫn cụ thể được không?
Hay mình xóa hết các file có thể xóa được còn những file không xóa được mình để đấy thì hiện tượng xảy ra thế nào???

Vào Control Panel/Add and remove programe
remove nó là xong.

X

X-men

Guest
19/8/04
25
1
0
Vườn táo
Cẩn thận hơn sau khi xóa xong tìm thư mục Yahoo delete nó đi.
Nếu thành thạo hơn nữa thì vào Run - Regedit xóa nốt đi
Như thế chắc chủ nhân cũng khó biết :d

X

X-men

Guest
19/8/04
25
1
0
Vườn táo
Nhung co ve ong ban nay muon khong cho chu nhan cua may biet minh vua cai YM vao xong. Ma muon the thi chi co nuoc vao Regedit thoi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA