tháng 6 có hóa đơn đầu ra bị hủy, viết lại thì sai...kê khai sao đây!

• Thread starter Hoang Nu
  • Ngày gửi
H

Hoang Nu

Guest
26/3/08
40
0
0
TPHCM
:018:Hichic! Cả nhà giúp mình với.
Hóa đơn đầu ra ngày 29 tháng 6 mình xuất sai tên hàng nên phải hủy( số 11111).Ngày 05/07/2008 mình đã lập biên bản, viết lại hóa đơn khác thì mình lại viết sai (bất cẩn thật!) nhưng mình chưa xé khỏi liên(số 11119). sau đó mình viết lại hóa đơn khác(số 11120).
vậy mình phải kê khai thuế tháng 7 sao đây cả nhà ơi!đến hạn nộp rùi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
:018:Hichic! Cả nhà giúp mình với.
Hóa đơn đầu ra ngày 29 tháng 6 mình xuất sai tên hàng nên phải hủy( số 11111).Ngày 05/07/2008 mình đã lập biên bản, viết lại hóa đơn khác thì mình lại viết sai (bất cẩn thật!) nhưng mình chưa xé khỏi liên(số 11119). sau đó mình viết lại hóa đơn khác(số 11120).
vậy mình phải kê khai thuế tháng 7 sao đây cả nhà ơi!đến hạn nộp rùi.

Theo như hướng dẫn của Cục Thuế thì bạn làm như sau :
Trong tháng 7 bạn xuất lại hóa đơn mới thay thế cho hóa đơn tháng 6 bị sai mà số tiền trên hóa đơn không đổi thì trong bảng kê bán ra, bạn ghi lại số hóa đơn trong tháng 6 bị sai với số tiền ghi âm. Sau đó bạn kê thêm số hóa đơn xuất thay thế trong tháng 7 (ghi số dương cho hóa đơn 11120). CÒn hóa đơn ghi sai chưa xé ra khỏi cuốn thì không kê khai gì cả, chỉ cần kê trong bảng kê hóa đơn sử dụng hay hủy thôi.

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Hoá đơn viết sai thì huỷ là bình thường, nếu đã xé liên 2 khỏi quyển thì làm biên bản huỷ có bên mua và bên bán ký xác nhận, hoặc trường hợp bên mua không ký thì đơn vị tự giải trình và cgiụ trách nhiệm về việc huỷ hoá đơn. Hoá đơn 11120 viết lại thì kê khai bình thường thôi, có vấn đề gì đâu.

H

Hoang Nu

Guest
26/3/08
40
0
0
TPHCM
hihi!
minh mới ra nghề bạn àh. nhất là kê khai thuế, mình chưa rõ lắm nên còn nhiều vướng mắc.Cảm ơn Hoangdoanh và duyennt nha.

T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Hóa đơn bán ra hàng xuất khẩu bị sai

Hi, Mình xin lỗi, cho mình hỏi ké tí nha.
Công ty mình cũng gặp trường hợp giống bạn Hoang Nu, nhưng công ty mình xuất hóa đơn cho hàng xuất khẩu chưa xé ra khỏi cuốn.
Như vậy mình huỷ hóa đơn viết sai có cần làm biên bản có xác nhận của khách nước ngoài không? (Sai do tiền USD x tỷ giá = thành tiền bị sai)
Cảm ơn các bạn nhiều

ttbngoc

ttbngoc

Trung cấp
Hi, Mình xin lỗi, cho mình hỏi ké tí nha.
Công ty mình cũng gặp trường hợp giống bạn Hoang Nu, nhưng công ty mình xuất hóa đơn cho hàng xuất khẩu chưa xé ra khỏi cuốn.
Như vậy mình huỷ hóa đơn viết sai có cần làm biên bản có xác nhận của khách nước ngoài không? (Sai do tiền USD x tỷ giá = thành tiền bị sai)
Cảm ơn các bạn nhiều

Bajn chưa xé ra khỏi cuốn thì không phải lo gì cả, không cần làm biên bản gì đâu bạn ah. Chỉ cần gạch chéo 3 liên đó rồi ghi chữ hủ là được rồi, nhưng đến kỳ báo cáo thuế nhớ là trên tờ báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn phải kê khai số hoá đơn bị huỷ và lý do nha.
Chúc bạn thành công !

T

thanhlan

Cao cấp
29/9/06
244
3
18
Tp. Hồ Chí Minh
Cảm ơn ttbngoc
Bạn ơi cho mình hỏi thêm chút xíu: Trường hợp của mình là hóa đơn xuất cho xuất khẩu ko có VAT mình chỉ sai doanh thu thôi khi mình kê khai tăng, giãm ở bảng kê bán ra, còn ở tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT chỉ tiêu 34 và 36 có ghi tăng, giãm ko?
Mình cảm ơn bạn nhiều

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Nếu HĐ đó không có VAT thì bạn cần gì phải khai vào tờ khai thuế GTGT . Vhúc bạn thành công !

ttbngoc

ttbngoc

Trung cấp
Cảm ơn ttbngoc
Bạn ơi cho mình hỏi thêm chút xíu: Trường hợp của mình là hóa đơn xuất cho xuất khẩu ko có VAT mình chỉ sai doanh thu thôi khi mình kê khai tăng, giãm ở bảng kê bán ra, còn ở tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT chỉ tiêu 34 và 36 có ghi tăng, giãm ko?
Mình cảm ơn bạn nhiều

Mình không rõ là bạn viết sai số doanh thu trên HĐ đó hay là vào sai trên phần mềm KT và đã nộp báo cáo thuế rồi?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA