Mỗi tuần một chuyên đề

Muốn đổi lại quyết toán thuế năm 2007

• Thread starter dcquocxhd
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

dcquocxhd

Trung cấp
22/5/08
102
0
16
Binh Duong
Có ai làm ở quận phú nhuận ko vậy cho mình hỏi cái này chút nhé. Bây giờ mình muốn đổi lại báo cáo quyết toán 2007 có được không, cần những thủ tục gì tại vì mình vào thiếu hết 1 hóa đơn bán ra. Bạn nào có đổi rồi xin chỉ dùm cảm ơn :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
ayzaaa...cần gì phải đổi chứ...lo làm mẫu điều chỉnh rùi đi nộp phạt đi...QUYẾT TOÁN THUẾ chưa hẳn là chính xác bạn àk...điều chỉnh rùi di nộp phạt thuiiii

D

dcquocxhd

Trung cấp
22/5/08
102
0
16
Binh Duong
ayzaaa...cần gì phải đổi chứ...lo làm mẫu điều chỉnh rùi đi nộp phạt đi...QUYẾT TOÁN THUẾ chưa hẳn là chính xác bạn àk...điều chỉnh rùi di nộp phạt thuiiii

Mình muốn đổi bộ quyết toán mới luôn có được không
sửa bổ sung còn rắc rối hơn

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM

mình đã từng hỏi rồi,Thuế PN không cho đổi lại quyết toán đâu nha bạn.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh

mình có nói bạn đổi quyết toán thuế đâu...và chưa thấy chi cục thuế nào cho đổi bạn à vì đến khi họ xuống quyết toán chính thức gì chắc gì bạn ko bị loại chi phí...vậy quyết toán hàng năm của bạn có chính xác ko???? vậy nên cái hóa đơn đó...bạn làm mẫu o1-KHBS điều chỉnh rồi chờ thông báo nộp phạt hay gì gì đó của thuế.... sao lại rắc rối..bổ sung vào QTT 2008.!

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN

Không đổi được quyết toán bạn ạ . Bạn hãy kê bổ sung đi không có gì rắc rồi đâu mà chỉ " ruột rối " thôi ( vì phải nộp phạt hơi nhiều ). Làm càng sớm càng tốt bạn nhé !:ladiesman

Yêu cầu bạn ghi chủ đề rõ ràng lại nhé !

Sửa lần cuối:
D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
Ai cho mà đổi qtoán. Chỉ có làm tờ đchỉnh: 1:STT;2: Nội dung;3: Mã số;4: Số đã khê khai;5: Số đchỉnh. rồi nộp lại cho chi cục, tuy nhiên nếu psinh thêm số thuế phải nộp thì tự tính tiền nộp chậm, phạt, tiền thuế nộp thiếu rồi đi nộp nhé, Chúc vui vẻ.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Báo cáo thuế tháng mà còn không đổi được huống chi là quyết toán năm. Bạn nên nghe lời mọi người làm điều chỉnh càng sớm càng tốt, giảm được phần nào chi phí nộp phạt. Thân chào

P

Phuoc Nhan

Sơ cấp
24/4/08
20
0
1
Vinh Long
Nếu cơ quan thuế chưa quyết toán (năm bạn có báo cáo cần sửa đổi) đơn vị bạn thì bạn làm báo cáo điều chỉnh nộp bổ sung không có gì ngại cả. Hiện tại kể từ 01/07/2007 DN tự khai tự nộp tự chịu trách nhiệm nếu DN phát hiện sai thì lập báo cáo điều chỉnh gửi cơ quan thuế có gì đâu mà lo. "Sai thì sửa, sai đâu sửa đó, sửa đâu sai đó". Nói vui vậy mà. Còn về phần thuế TNDN tăng sau khi điều chỉnh thì nộp bổ sung và nộp phạt chậm nộp (nếu cơ quan thuế gửi thông báo) có gì mà bận tâm dữ vậy mình đâu có làm sai gì đâu mà lo. Người sai biết sửa sai là người tốt mà.

K

kiki81

Sơ cấp
28/8/08
6
0
0
43
Ha noi
Bạn cần xem lại Hóa đơn đầu ra thiếu đã được kê khai trong bảng kê chứng từ,hàng hóa dịch vụ bán ra tháng phát sinh doanh thu chưa. Nếu chưa bạn cần phải điều chỉnh cả phần thuế Giá trị gia tăng và thuế TNDN. Bạn đã nộp báo cáo tài chỉnh đúng hạn. Bây giờ nếu phát hiện sai sót vẫn được phép điều chỉnh. Khi nộp bạn phải mang theo cả báo cáo tài chính đã nộp lần I để cơ quan thuế họ kiểm tra và phải có phẩn giải trình đầy đủ. Khi làm điều chỉnh trên phần mềm HTKT,phần mềm HTKT sẽ tự động tính cho bạn số tiền phạt bạn phải nộp

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
bổ sung :
nếu bạn muốn đổi quyết toán thuế 2007 thì bạn làm lại bộ quyết toán đó ghi ngoài bìa là : ĐIỀU CHỈNH QUYẾT TOÁN THUẾ 2007 " bạn nộp kèm với quyết toán thuế của năm 2008... thuế vẫn nhận bạn à.... mới bị mí anh thuế quyết toán, mí anh đó nói vậy đó...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA