Mỗi tuần một chuyên đề

Phần mềm Hỗ trợ kế khai thuế 1.30.1 (Portabe for HTKK V1.30.1)

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Phần mềm Hỗ trợ kế khai thuế 1.3.0.1 (Portabe for HTKK V1.3.0.1)

Gửi các pác phiên bản mới nhất của phần mềm hỗ trợ kê khai thuế đã được mình gói trong 1 file duy nhất chạy ngon lắm mình đã test, các pác down về xài luôn khỏi phải cài mệt người mang đi khắp tứ xứ luôn, nếu không được mail cho mình hadongvn@gmail.com
DOWLOAD:015:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuynguyenvnn

Guest
1/8/07
43
0
0
39
Hà Nội
hay quá nhỉ, mình phải dow về dùng thử coi.
Thanks ./.

B

buonringric

Guest
4/4/08
44
1
6
Ha Noi
Gửi các pác phiên bản mới nhất của phần mềm hỗ trợ kê khai thuế đã được mình gói trong 1 file duy nhất chạy ngon lắm mình đã test, các pác down về xài luôn khỏi phải cài mệt người mang đi khắp tứ xứ luôn, nếu không được mail cho mình hadongvn@gmail.com
DOWLOAD:015:

Bác nghimaikhongra ơi thế khi cài cái 1.3.0.1 về cài lại thì các dữ liệu của phiên bản cũ có tự chui vào ko hay phải copy dữ liệu cũ vào

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Bác nghimaikhongra ơi thế khi cài cái 1.3.0.1 về cài lại thì các dữ liệu của phiên bản cũ có tự chui vào ko hay phải copy dữ liệu cũ vào

Thực ra với phần mềm HTKK này từ trước tới nay chưa dùng bao giờ kể cả khai thuế T7/2008 vừa rồi ra cục thế nộp tờ khai thì họ bảo bây h phải làm qua phần mềm này, nên mình mới vào trang http://www.gdt.gov.vn (TCT) để down về và cài nên để test, nghĩ phần mềm từ nay sẽ thường xuyên dùng, mà máy của mình thì là máy thử nghiệm nên hay Ghost lại, nên có những phần mềm nào phải thường xuyên ngó ngàng tới mình thường gói lại để mang vào USB để dùng di động, nên thực tình phần mềm HTKK V3.1.0.1 ( mới nhất) này mình vẫn chưa khai lần nào, nhưng thấy cần thiết nên đã tạo bản Portable đưa nên mọi người dùng thử, vậy nên câu hỏi của bạn mình là một ý kiến hay, mình sẽ test thử xem sao, rất mong bạn hỗ trợ. Thanh kiu !!!

D

danghochoi

Guest
8/8/08
5
0
0
Tp.HCM
sao em down ve ma khong mo duoc vay a oi, nhap mst vo roi nhung no k chiu chay

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
sao em down ve ma khong mo duoc vay a oi, nhap mst vo roi nhung no k chiu chay

Uh đúng vậy, mình đã thử là do mình sau khi cài đặt mình tạo Portable và chạy trên máy vẫn bình thường, mình có thử mang sang máy khác đúng là có hiện tượng như bạn nói, mình đã bổ sung thêm file comdlg32.ocx vậy bạn update lại nhé. Trong trường hợp không down được bạn mail cho mình hadongvn@gmail.com!
DOWNLOAD (Portabe for HTKK V1.30.1):056:

Sửa lần cuối:
S

seabird294

Guest
18/3/08
32
1
0
TP.HCM
hê hê...làm chi có chuyện cài lại mà dữ liệu của những tháng trước nó tự động " chui" vào chứ? Muốn cài đặt 1 phiên bản mới thì trước hết bạn phải gở bỏ phiên bản cũ đã mà.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
hê hê...làm chi có chuyện cài lại mà dữ liệu của những tháng trước nó tự động " chui" vào chứ? Muốn cài đặt 1 phiên bản mới thì trước hết bạn phải gở bỏ phiên bản cũ đã mà.

Bạn chưa đọc kỹ sao, mình đâu có nói là là dữ liệu cũ tự "chui" vào, ý mình nói là trước khi tạo bản Portable, mình đã cài bộ cài đầy đủ sau đó mới test thử, tất nhiên những ai có dữ liệu của những tháng trước đó thì sẽ kô có trong bản Portable này, bạn cũng nên hiểu bản Portable chỉ là công cụ làm việc hiện tại, chứ kô tự động up dữ liệu trước đó, còn việc này mình đang xem xét thêm, cảm ơn bạn góp ý !

Sửa lần cuối:
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Up load dữ liệu cũ và Form chuẩn PL 01 và PL 02 dành cho bản Portable HTKK 1.3.0.1

Không biết đã có bạn nào xài thử bản Portable HTKK 1.3.0.1 có gặp khúc mắc gì không? mình thì chưa kê khai tháng nào mà chỉ mới test thử kể từ hôm viết bài lần đâu, nên không có nhiều kinh nghiệm có gì các bạn chỉ giúp Hehe. Qua câu hỏi của bạn buonringric, danghochoi và bạn seabird294, mình có một số ý sau:
Thứ nhất: với câu trả hỏi của bạn buonringric, mình trả lời như sau:Bất cứ một phần mềm ứng dụng nào khi sử dụng thường được mặc định trong thư mục C:\Program File\thư mục phần mềm và trong quá trình sử dụng thì tất cả dữ liệu sẽ được ghi trong những thư mục con của thư mục gốc, vậy nên khi cài lại máy hay bị virus nếu không Backup thì sẽ mất hết dữ liệu, vậy thì thường là backup trước khi cài lại máy hoặc ghost, có 2 cách căn bản nhất là dùng chức năng công cụ (sao lưu dữ liệu) của phần mềm hoặc tìm trong đường dẫn C:\Program File\thư mục phần mềm và copy vào một vị trí mới như ổ D chẳng hạn, sau khi cài lại thì có thể copy dữ liệu cũ thả vảo chỗ cũ đường dẫn của chương trình, và như vậy chương trình sẽ tự động cập nhật, còn với bản Portable mà mình gói lại với 1 file duy nhất để mang vào USB dùng luôn không cần cài đặt vậy nên sẽ không như bản cài đặt, không có đường dẫn như mình đã nói ở trên, vậy với những ai đã từng cài đặt chương trình thì vẫn có thể dùng được bản Portable và cả dữ liệu cũ bằng cách.
Bạn vào tìm đường dẫn ví dụ: C:\Program File\HTKK130\thư mục dữ liệu cần copy, sau copy vào ổ D chẳng hạn, hoặc bạn chạy phần mềm sau đó chọn "công cụ" và chọn "sao lưu dữ liệu" để sao lưu, sau khi đã copy được dữ liệu cũ bạn chạy bản Portable lúc này chương trình sẽ tạo cho bạn một thư mục mới hoàn toàn có đường dẫn như sau: C:\Documents and Settings\nghimaikhongra(tên người sử dụng)\Application Data\Thinstall\HTKK và lúc này bạn sẽ copy dữ liệu vào trong thư mục có tên %ProgramFilesDir%\DataFiles\0123456789(mã số thuế công ty của bạn) nên nhớ để có được thư mục mst này phải khai báo khi lần đầu chạy chương trình. Sau khi đã copy xong lúc này bạn có thể tra cứu bình thường trong đó có cả dữ liệu bạn vừa "update".
Thứ hai: với câu hỏi của bạn danghocchoi mình đã trả lời là do thiếu file cấu trúc có tên comdlg32.ocx, vậy các bạn nào thiếu file đó thì sẽ không chạy được chương trình!
Thứ ba với ý kiến của bạn seabird294 thì đúng như bạn nói không thể dữ liệu tự chui vào được, vậy nên có thể xem lại ý thứ nhất mình đã nói.
Mình muốn nói thêm một chút, là thông thường chắc mỗi công ty có cách sử dụng chương trình theo cách riêng như nhập bản phụ lục trực tiếp từ chương trường cách này có mấy nhược điểm là của sổ làm việc quá eo hẹp không phóng khoáng như Excel, không cho chọn khối, thao tác trong bảng không được như ý, nói tóm lại là bất cập, và với phương cách nhập "nhập dữ liệu từ file" cách này nhanh hơn nhiều, tạo không gian làm việc rộng hơn có thể giúp cho việc kê khai nhanh chóng không phải co ro cúm rúm trong không gian chật hẹp của chương trình mà được gọi là HT hehe (Hỗ trợ ấy mà), nói riêng chứ chương trình này chỉ là giúp cho ngành thuế khỏi phải mất công gõ dữ liệu của doanh nghiệp đến nộp hàng tháng mà là chuyển "việc" này cho anh em ta thế nên gọi chương trình HTKK này thành là RRRRKK hehe các bạn biết là gì không thử đoán nhé :wall:! vậy nến bạn nào muốn có bản form chuẩn thì mail cho mình form của mình gồm có các 4 Sheet PL01, PL02, Tokhai, BCHD riêng Sheet Tokhai tự động cập nhật dữ liệu từ hai bản PL01 PL02 chứ không như ông HTKK phải nhập thủ công !
Hehe nói nhiều quá mong các bạn thông cảm ! có gì không phải mong các bạn chỉ giúp :020:

Sửa lần cuối:
L

lexthien

Trung cấp
14/10/05
77
1
8
TPHCM
Không biết đã có bạn nào xài thử bản Portable HTKK 1.3.0.1 có gặp khúc mắc gì không? mình thì chưa kê khai tháng nào mà chỉ mới test thử kể từ hôm viết bài lần đâu, nên không có nhiều kinh nghiệm có gì các bạn chỉ giúp Hehe. Qua câu hỏi của bạn buonringric, danghochoi và bạn seabird294, mình có một số ý sau:
Thứ nhất: với câu trả hỏi của bạn buonringric, mình trả lời như sau:Bất cứ một phần mềm ứng dụng nào khi sử dụng thường được mặc định trong thư mục C:\Program File\thư mục phần mềm và trong quá trình sử dụng thì tất cả dữ liệu sẽ được ghi trong những thư mục con của thư mục gốc, vậy nên khi cài lại máy hay bị virus nếu không Backup thì sẽ mất hết dữ liệu, vậy thì thường là backup trước khi cài lại máy hoặc ghost, có 2 cách căn bản nhất là dùng chức năng công cụ (sao lưu dữ liệu) của phần mềm hoặc tìm trong đường dẫn C:\Program File\thư mục phần và copy vào một vị trí mới như ổ D chẳng hạn, sau khi cài lại thì có thể copy dữ liệu cũ thả vảo chỗ cũ đường dẫn của chương trình, và như vậy chương trình sẽ tự động cập nhật, còn với bản Portable mà mình gói lại với 1 file duy nhất để mang vào USB dùng luôn không cần cài đặt vậy nên sẽ không như bản cài đặt, không có đường dẫn như mình đã nói ở trên, vậy với những ai đã từng cài đặt chương trình thì vẫn có thể dùng được bản Portable và cả dữ liệu cũ bằng cách.
Bạn vào tìm đường dẫn ví dụ: C:\Program File\HTKK130\thư mục dữ liệu cần copy, sau copy vào ổ D chẳng hạn, hoặc bạn chạy phần mềm sau đó chọn "công cụ" và chọn "sao lưu dữ liệu" để sao lưu, sau khi đã copy được dữ liệu cũ bạn chạy bản Portable lúc này chương trình sẽ tạo cho bạn một thư mục mới hoàn toàn có đường dẫn như sau: C:\Documents and Settings\nghimaikhongra(tên người sử dụng)\Application Data\Thinstall\HTKK và lúc này bạn sẽ copy dữ liệu vào trong thư mục có tên %ProgramFilesDir%\DataFiles\0123456789(mã số thuế công ty của bạn) nên nhớ để có được thư mục mst này phải khai báo khi lần đầu chạy chương trình. Sau khi đã copy xong lúc này bạn có thể tra cứu bình thường trong đó có cả dữ liệu bạn vừa "update".
Thứ hai: với câu hỏi của bạn danghocchoi mình đã trả lời là do thiếu file cấu trúc có tên comdlg32.ocx, vậy các bạn nào thiếu file đó thì sẽ không chạy được chương trình!
Thứ ba với ý kiến của bạn seabird294 thì đúng như bạn nói không thể dữ liệu tự chui vào được, vậy nên có thể xem lại ý thứ nhất mình đã nói.
Mình muốn nói thêm một chút, là thông thường chắc mỗi công ty có cách sử dụng chương trình theo cách riêng như nhập bản phụ lục trực tiếp từ chương trường cách này có mấy nhược điểm là của sổ làm việc quá eo hẹp không phóng khoáng như Excel, không cho chọn khối, thao tác trong bảng không được như ý, nói tóm lại là bất cập, và với phương cách nhập "nhập dữ liệu từ file" cách này nhanh hơn nhiều, tạo không gian làm việc rộng hơn có thể giúp cho việc kê khai nhanh chóng không phải co ro cúm rúm trong không gian chật hẹp của chương trình mà được gọi là HT hehe (hỗ trợ ấy mà), nói riêng chứ chương trình này chỉ là giúp cho ngành thuế khỏi phải mất công gõ dữ liệu kê phải của các doanh nghiệp mà là chuyển "việc" này cho anh em ta thế nên gọi chương trình HTKK này thành là RRRRKK hehe các bạn biết là gì không thử đoán nhé :wall:! vậy nến bạn nào muốn có bản form chuẩn thì mail cho mình form của mình gồm có các 4 Sheet PL01, PL02, Tokhai, BCHD riêng bản tờ khai tự động cập nhật dữ liệu từ hai bản PL01 và PL02 chứ không như ông HTKK phải nhập thủ công !
Hehe nói nhiều quá mong các bạn thông cảm ! có gì không phải mong các bạn chỉ giúp :020:

Hi!
Phần bạn làm rất hay và tiện lợi nhưng có 1 ý kiến bạn xem có giúp được không nhen.
Giả sử Tôi chép file HTKK.exe của bạn lên ổ D và chạy. Bạn có cách nào cho phần mềm tự nhận được thư mục 0903992066 cũng trên ổ D luôn không?. Vì hiện tại theo hướng dẫn của bạn Tôi phải chép thư mục này vào ổ C:\Documents and Settings\nghimaikhongra(tên người sử dụng)\Application Data\Thinstall\HTKK \ProgramFilesDir%\DataFiles\0903992066.

Vài dòng gửi bạn.

Thân

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Hi!
Phần bạn làm rất hay và tiện lợi nhưng có 1 ý kiến bạn xem có giúp được không nhen.
Giả sử Tôi chép file HTKK.exe của bạn lên ổ D và chạy. Bạn có cách nào cho phần mềm tự nhận được thư mục 0903992066 cũng trên ổ D luôn không?. Vì hiện tại theo hướng dẫn của bạn Tôi phải chép thư mục này vào ổ C:\Documents and Settings\nghimaikhongra(tên người sử dụng)\Application Data\Thinstall\HTKK \ProgramFilesDir%\DataFiles\0903992066.

Vài dòng gửi bạn.

Thân

Cảm ơn bạn đã quan tâm, thực ra khi làm bản Portable này mình cũng đã nghĩ như vậy , muốn tất cả chỉ trong 1 thư mục chứ không phải backup làm chi, nhưng hiện tại như bạn biết đó mình mới đang test và đã đưa lên forum một số điều mình mới biết hehe! vậy nên mong bạn nào có ý hay thì đưa lên mọi người cùng bàn bạc, Thật tuyệt hơn cả nếu như tất chương trình và dữ liệu cùng 1 thư mục (All in one) nếu được :friend: Còn nếu không được thì thôi vậy đành phải chi ra vài cú nhấp chuột để đưa cái thư mục mst vào và chạy, chắc cũng ko nhọc công lắm :015:

L

lexthien

Trung cấp
14/10/05
77
1
8
TPHCM
Hi!
Thật ra khi đóng gói bạn cho thêm 1 dòng lệnh copy nằm trong file reg để khi bun file portable chạy thì chạy luôn dòng lệnh trong file reg nhằm khỏi mắc công người sử dụng copy thủ công.

Thân

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Hi!
Thật ra khi đóng gói bạn cho thêm 1 dòng lệnh copy nằm trong file reg để khi bun file portable chạy thì chạy luôn dòng lệnh trong file reg nhằm khỏi mắc công người sử dụng copy thủ công.

Thân
Vậy sao thế thì chắc bản Portable của bạn có dòng lệnh đó, mình chưa nghĩ ra, bạn chỉ giúp mình được không? cảm ơn nhiều:wall:

L

lexthien

Trung cấp
14/10/05
77
1
8
TPHCM
Vậy sao thế thì chắc bản Portable của bạn có dòng lệnh đó, mình chưa nghĩ ra, bạn chỉ giúp mình được không? cảm ơn nhiều:wall:

He he Mình không có sử dụng, mình chỉ đưa ra ý kiến cải tiến tiện ích của bạn thui.
Mình nghĩ sẽ có bạn làm được. À mà còn đoạn sau khi su dụng xong còn phải move thư mục đó về lại ổ D để lưu nữa chứ.

Vài dòng gửi bạn.

Thân.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
He he Mình không có sử dụng, mình chỉ đưa ra ý kiến cải tiến tiện ích của bạn thui.
Mình nghĩ sẽ có bạn làm được. À mà còn đoạn sau khi su dụng xong còn phải move thư mục đó về lại ổ D để lưu nữa chứ.

Vài dòng gửi bạn.

Thân.

Với cách viết của bạn, thì mình nghĩ lexthien là người am hiểu về vi tính, mình rất mong bạn chỉ giúp, bạn bảo " Thật ra khi đóng gói bạn cho thêm 1 dòng lệnh copy nằm trong file reg để khi bun file portable chạy thì chạy luôn dòng lệnh trong file reg nhằm khỏi mắc công người sử dụng copy thủ công." mình thấy cũng có lý, nhưng kiến thức còn hạn chế nên rất muốn bạn hay bất cứ ai chỉ giúp để mọi người cùng sử dụng một cách thuận nhất.
Còn như bạn nói là "..sau khi sử dụng xong còn phải move thư mục đó về ổ D để lưu nữa chứ..." mình nghĩ chắc bạn có cách xử lý rất tốt trường hợp này rồi phải không? hãy cho mọi người cũng biết với nhé!, còn mình nghĩ nếu ai sử dụng chương trình cài đặt thì cũng vẫn phải sử dụng công cụ Backup dữ liệu của chương trình, thế nên Portable chỉ là bản gói giúp cho những người dùng đơn giản khi không muốn cài đặt,và sẽ giúp cho phần mềm không bao giờ bị lỗi do virus máy tính phá! Mặc dù đăng ký tham gia diễn đàn một thời gian nhưng bây giờ mới gửi bài hi vọng được đóng góp một phần nhỏ bé của mình vào đại gia đình WKT, và mong được các bạn đóng góp chứ không có ý "bon chen" !!! :021:
Thân chào !

Sửa lần cuối:
L

linhle

Guest
Không biết các bác có cho em bon chen không nhưng em thấy các bác nói như vậy thì chỉ có những người hiểu qua về máy tính chứ có bác không hiểu gì nhiều tốt nhất copy một bản vào USB sau đó chon " sao lưu dữ liệu " đến máy cần cài thì " phục hồi dữ liệu "

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thân gửi : nghimaikhongra!

Thay mặt những tất cả thành viên, mình cám ơn nghimaikhongra vì những đóng góp để giúp HTKK ngày càng phổ biến, thuận tiện trong sử dụng.

Sắp tới sẽ có phiên bản HTKK mới hy vọng nghimaikhongra sẽ tiếp tục chế biến thành 1 phần mềm Portable hữu ích.

Trân trọng.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Chào các bạn, thời gian qua mình đã đưa lên bản Portable HTKK 1.3.0.1 để mọi người tham khảo, cũng có một số các bạn gửi mail cho mình yêu cầu được nhận phần mềm, mình có kiểm tra link mình đưa lên forum thấy rằng đã bị lỗi và các bạn không thể download được nữa, vậy nếu bạn nào có nhu cầu thì mail cho mình theo địa chỉ hadongvn@gmail.com, mình sẽ gửi cho các bạn! :wave-smil

Thân chào !

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA