hỏi về chương trình Anti virut

• Thread starter Nguoiemyeu
  • Ngày gửi
N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
cho tớ hỏi: tớ có dùng chương trình Anti virut để diệt virut, phần mềm chạy tốt và ổn nhưng không hiểu sao sau đó tớ có live update lại thì thấy rất nhiều virut? như vậy là sao? chẳng nhẽ tớ diệt vẫn chưa hết sao? live update thực chất là như thế nào? :011::011:

Khóa học Quản trị dòng tiền
kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Live update là cập nhật những virus mới vào danh sách diệt virus của chương trình, v.v...

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Live update: Nói một cách nôm na là bạn cập nhật mới danh sách Virus mà nhà cung cấp phần mềm diệt virus thu lượm được hàng ngày, bạn liveupdate là đính danh sách virus mới vào máy của bạn, Sau khi update thì bản diệt virus trong máy của bạn mới biết tên những con virus kia để mà diệt. Virus xuất hiện hàng ngày, hàng giờ chính vì thế bạn nên thường xuyên update :freddy:

N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
vậy tại sao tớ dùng Anti diệt hết rồi sau đó tớ Live update lại vẫn có,đáng nhẽ phải hết mới đúng nhỉ? vì tớ diệt hết rồi mà!

H

hongvang

Sơ cấp
13/8/08
15
0
1
Hà Nội
phần mềm cuả bạn dùng có bản quyền không? nếu không có bản quyền thì đương link mà bạn update ko chuẩn đâu, nó sẽ đưa bạn đến nơi chứa đầy virus đấy. Bạn dùng phần mềm diệt virus nào vậy?

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
vậy tại sao tớ dùng Anti diệt hết rồi sau đó tớ Live update lại vẫn có,đáng nhẽ phải hết mới đúng nhỉ? vì tớ diệt hết rồi mà!
1. Không có chương trình nào diệt hết virus (thông tin làm buồn khách hàng)
2. Bạn diệt báo đã hết,nhưng liv update thì vẫn còn có nhiều nguyên nhân
- Đã bảo diệt hết, chắc gì đã hết : phần mềm này ai ở VN cũng gặp he he
- Khi bạn live update nghĩa là trong cơ sở dữ liệu của bạn có thêm những "cơ chế" nhận diện mới mà trước khi update không nhận ra. (nói khó hiểu nhưng ví dụ bạn hiểu liền: có 3 tên cướp A, B, C lưu sẵn hồ sơ trong sở cảnh sát, nhưng bây giờ có thằng cướp tên D ở đâu sinh ra thì sở cảnh sát đâu có nhận diện được? nhưng tên D vẫn tồn tại mặc dù A, B, C đã bị bắt. Giờ sở cảnh sát đi thu thập thêm hồ sơ tội phạm >>>có thằng D >>>nhận ra nó )
- Như bạn hongvang đã nói, bạn dùng phần mềm không hợp pháp >>>live update tải thêm virus về ( thu thập hồ sơ không đúng, chẳng những tên D không bắt được , còn tạo cơ hội cho E, F ra đời)
----------------

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Nếu phân tích sâu xa các phần mềm diệt virus hiện tại, kể cả những phần mềm có bản quyền và những phần mềm không có bản quyền. Tất cả đều không thể diệt hết virus trong máy tính được. Tạo ra đoạn mã virus và phát tán nó thì dễ, nhưng tạo ra chương trình tiêu diệt nó thì lại quá khó.
Tôi luôn mong muốn các thành viên nếu có hãy upload lên những phần mềm hay, thực sự có ích, thực sự hữu dụng (ở topic Các phần mềm hữu dụng đã có rồi nên tôi không up lên đây nữa) để bà con anh em cùng sử dụng.
Có nhiều chương trình diệt vi rut có bản quyền hẳn hoi, vậy mà cứ thấy file nào có đuôi khó chịu là diệt luôn, mặc dù đó chỉ là file chạy thôi. Còn gian nan lắm.

T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Nếu phân tích sâu xa các phần mềm diệt virus hiện tại, kể cả những phần mềm có bản quyền và những phần mềm không có bản quyền. Tất cả đều không thể diệt hết virus trong máy tính được. Tạo ra đoạn mã virus và phát tán nó thì dễ, nhưng tạo ra chương trình tiêu diệt nó thì lại quá khó.

Chắc chắn rồi. Bởi vậy phải dùng cùng lúc 2-3 thằng, phối hợp với nhau. Nhưng lão Karpersky thì chỉ muốn độc chiếm một trời riêng nên không thể cài chung với mấy CT khác được.

Nối mạng nên dùng thêm tường lửa Zone Alarm đi

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Virus là vấn đề muôn thuở, học cách sống chung với lũ vậy. Bạn download NAV9 phiên bản dùng thử về mà dùng, rất tốt, rất tốt !

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Chắc chắn rồi. Bởi vậy phải dùng cùng lúc 2-3 thằng, phối hợp với nhau. Nhưng lão Karpersky thì chỉ muốn độc chiếm một trời riêng nên không thể cài chung với mấy CT khác được.

Dùng chung không tốt đâu, có thể xảy ra tranh chấp vì ngộ nhận lẫn nhau là virus hoặc nếu chúng chấp nhận nhau thì có thể xảy ra tình trạng cha chung không ai khóc.

Virus là vấn đề muôn thuở, học cách sống chung với lũ vậy. Bạn download NAV9 phiên bản dùng thử về mà dùng, rất tốt, rất tốt !
NAV9 dùng tốt nhưng nặng nề quá.

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com

Không thằng nào chung chạ được thằng nào nhé bác, dùng chung là chúng nó chọi nhau vỡ đầu tóe máu ra đấy.

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Cả Kav và Symantic đều ko cho thằng nào dùng chung cả. Tờ xài Kav với Bkav mà nó cứ báo bkav là virus..hic..

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Dùng chung không tốt đâu, có thể xảy ra tranh chấp vì ngộ nhận lẫn nhau là virus hoặc nếu chúng chấp nhận nhau thì có thể xảy ra tình trạng cha chung không ai khóc.

NAV9 dùng tốt nhưng nặng nề quá.

Hịhị, cụ ơi NAV9 dùng cực nhẹ mờ...nhẹ hơn tất cả các loại nhẹ đấy....
.....Phó chủ tịch của Symantec – Rowan Trollope nói trong bài phát biểu ngày hôm qua – thứ tư: “Dựa trên những góp ý của khách hàng, chúng tôi đã đặt mục tiêu hiệu suất làm nhân tố chính cho phiên bản này.” Sản phẩm mới Norton 2009 được cho là sự hội tụ của hơn 300 cải tiến được thiết kế làm tăng hiệu suất: từ việc cải tiến phương thức quét virus đến việc làm giảm lượng RAM và dung lượng đĩa cứng. Symantec hi vọng sẽ có thể tạo nên một tiêu chuẩn công nghiệp mới về việc tốc độ và hiệu suất làm việc của phần mềm diệt virus.”.....

Download: http://www.3c.com.vn/Uploaded/hieuthien/8/phan_mem/NAV-16-0-0-BETA.exe

H

hongvang

Sơ cấp
13/8/08
15
0
1
Hà Nội
Mình thấy phần mềm của Kaspersky dùng cũng được đấy, nếu bạn dùng cho máy cá nhân thì cài bản Internet Security 7.0 giá có 290.000VND. Cũng có nhiều gói dùng cho doanh nghiệp tương đối hiệu quả như Total space security. Các bạn nghiên cứu dùng thử xem.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA