Calculator technique

• Thread starter Jonicute
  • Ngày gửi
Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
NXD ơi tớ hỏi tí!

Hôm cậu bảo việc thi L2 mà phải đổi từ máy thông thường sang máy Pro là không cần thiết. Nếu tớ giả sử đề thi L2 toàn dòng tiền trên 24 năm mà trong tay cậu chỉ có máy thông thường thì cậu làm thế nào xử lý được các dòng tiền đó nhanh nhất? Tớ ví dòng tiền tới 40 năm đi! Cậu làm ntn trên máy?

Thanks!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NXD

Guest
Chia ra hai giai đoạn rồi tính.

Tuy nhiên, CFAI không chơi xấu đâu! Mà nếu có chơi thì chơi từ level 1 chứ không nhất thiết phải đợi sang level 2 đâu. Càng lên cao thì đề thi càng ít dùng máy tính đấy.

N

NXD

Guest
Tuy nhiên cậu tạo thread kiểu này dễ bị mấy sếp đưa vô thùng rác lắm đấy. lần sau nếu hỏi riêng thì gửi thư riêng nhé.

Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
Chia ra hai giai đoạn rồi tính.

Tuy nhiên, CFAI không chơi xấu đâu! Mà nếu có chơi thì chơi từ level 1 chứ không nhất thiết phải đợi sang level 2 đâu. Càng lên cao thì đề thi càng ít dùng máy tính đấy.

Nghĩa là cậu tính kịch đến 24 năm. Sau đó ghi kết quả ra nháp. Tính tiếp từ 40 - 24 năm?

Liệu máy tính nó có thiết kế đồng nhất nhược điểm ko? Ý tớ hỏi là máy nó có nhược điểm đồng nhất ko ấy? Vì có thể 1 bài có nhiều cách bấm, với bài dòng tiền có cách bấm CF có cách bấm thủ công như tớ làm? Vậy Pro ưu điểm hơn ko Pro thì nó có ưu điểm toàn diện hơn ko? Hay chỉ một vài cái?

N

NXD

Guest
Nghĩa là cậu tính kịch đến 24 năm. Sau đó ghi kết quả ra nháp. Tính tiếp từ 40 - 24 năm?

Liệu máy tính nó có thiết kế đồng nhất nhược điểm ko? Ý tớ hỏi là máy nó có nhược điểm đồng nhất ko ấy? Vì có thể 1 bài có nhiều cách bấm, với bài dòng tiền có cách bấm CF có cách bấm thủ công như tớ làm? Vậy Pro ưu điểm hơn ko Pro thì nó có ưu điểm toàn diện hơn ko? Hay chỉ một vài cái?

Tớ không hiểu ý cậu lắm. Cậu có cách nói nào đơn giản hơn không?
Nhưng cơ bản thì tớ nghĩ cậu mới khám phá được bề nổi của cái máy thôi. Còn nhiều thứ hay ho ở trong cái máy đó lắm. Từ từ nghiên cứu thêm.
Về cơ bản theo tớ biết thì không có sự khác nhau nào nữa giữa hai cái máy. Có một số bí mật về setting máy mà nếu set khác nhau thì sẽ dẫn đến cách dùng khác nhau. Mấy cái bí mật đó nằm trong sách hướng dẫn, hoặc mò ba tháng sẽ ra thôi.

N

NXD

Guest

Động tác ghi ra nháp là không cần thiết, dữ liệu vẫn lưu trong máy mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA