Xin mẫu Bảng giải trình kê khai thuế GTGT

• Thread starter suthat2005f
  • Ngày gửi
S

suthat2005f

Guest
14/3/08
11
0
0
37
Tam Kỳ - Quảng Nam
Anh (Chị) nào có mẫu bảng giải trình kê khai thuế GTGT ko cho em với? tháng vừa rồi em đã kê nhầm số thuế ở bảng kê bán ra, giờ em mới phát hiện ra và phải làm điều chỉnh mà em ko biết làm như thế nào cả. Có anh (chị) nào gặp trường hợp này chưa chỉ cho em biết với (tháng trước em đã lên số thuế nhỏ hơn số thuế thực trên HĐ). Có thể gửi qua mail: suthat2005f@yahoo.com giùm cho em được ko ạ. Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Anh (Chị) nào có mẫu bảng giải trình kê khai thuế GTGT ko cho em với? tháng vừa rồi em đã kê nhầm số thuế ở bảng kê bán ra, giờ em mới phát hiện ra và phải làm điều chỉnh mà em ko biết làm như thế nào cả. Có anh (chị) nào gặp trường hợp này chưa chỉ cho em biết với (tháng trước em đã lên số thuế nhỏ hơn số thuế thực trên HĐ). Có thể gửi qua mail: suthat2005f@yahoo.com giùm cho em được ko ạ. Em cảm ơn nhiều
Bạn tải file mình đính kèm, bạn cần kê khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS và giải trình kê khai bô sung theo mẫu 01-3/GTGT nhé!

Đính kèm

• 4. 01 - 3 GTGT giai trinh bo sung - OK.doc
    38 KB · Lượt xem: 190
  • Giai trinh khai bo sung - OK.doc
    44.5 KB · Lượt xem: 203
HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com

Trong phần mềm HTKK 1.3.1.0 có đấy bạn.

L

lethiduy

Sơ cấp
18/7/08
10
0
0
40
Soc son HN
Trong phần mềm HTKH 1.3.1.0 co phần điều chỉnh thuế GTGT bán ra, nhưng em lại kê khai nhầm(tăng so với HĐ)phần thuế GTGT hàng mua vào từ T3 nay T9 em mới phát hiện ra vậy mong anh chị kiu em với.

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Trong phần mềm HTKH 1.3.1.0 co phần điều chỉnh thuế GTGT bán ra, nhưng em lại kê khai nhầm(tăng so với HĐ)phần thuế GTGT hàng mua vào từ T3 nay T9 em mới phát hiện ra vậy mong anh chị kiu em với.

Nếu T3 bạn kê khai dư hay thiếu phần VAT thì bạn phải làm tờ khai KHBS để nộp bổ sung và kèm theo tờ kê khai 01/GTGT. tất nhiên là bạn phải làm thành hai bản.

L

lethiduy

Sơ cấp
18/7/08
10
0
0
40
Soc son HN
Anh (chi) co the noi ro duoc khong a?tờ khai 01/GTGT của tháng may a? anh (chi) co mau ke khai bo sung xin gui cho em voi theo dia chi: Duyshantea@gmail.com.

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Anh (chi) co the noi ro duoc khong a?tờ khai 01/GTGT của tháng may a? anh (chi) co mau ke khai bo sung xin gui cho em voi theo dia chi: Duyshantea@gmail.com.
Cái mẫu KHBS thì bạn mở phần mềm kê khai ra nó năm ở tong đó. còn nếu bạn sai tháng nào thì nộp 2 tờ KHBS với 2 tờ 01/GTGT của tháng đó ký xong rồi nhận về một bản. Nếu sai nhiều tháng thì mỗi tháng làm một tờ...

L

lethiduy

Sơ cấp
18/7/08
10
0
0
40
Soc son HN
Em da tim trong HTKH 1.3.0.1 roi nhung cac phu luc trong do PL01-3/GTGT, PL01-4A/GTGT, PL01-4B/GTGT thay khong phu hợp,anh (chi)giup em xem no nam o dau duoc khong?vi phần VAT dư hơn so với HĐ mua vào.

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
hiii
em có yahoo ko chat đi cho nhanh. nick name của mình là: maiyeunguoixa0002 mình giúp cho

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
bạn mở phần mềm ra nó nằm trên hàng chữ thuế GTGT đó chữ kê khai bổ sung đó bạn lick vào đó là sẽ thấy thôi.

M

momdet

Trung cấp
12/5/08
198
0
0
TP.HCM
Em da tim trong HTKH 1.3.0.1 roi nhung cac phu luc trong do PL01-3/GTGT, PL01-4A/GTGT, PL01-4B/GTGT thay khong phu hợp,anh (chi)giup em xem no nam o dau duoc khong?vi phần VAT dư hơn so với HĐ mua vào.
Bây giờ em mở phần mềm kê khai ra, em tìm đến dòng chữ khai bổ sung nó nằm trên dòng thuế GTGT đó rồi lick vào đó e sẽ thấy...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA