Viết hoá đơn bị sai số tiền thuế GTGT

• Thread starter tanlenguyet
  • Ngày gửi
T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12
Cả nhà ơi giúp mình với, Lúc tháng 7 mình có viết 1cái hoá đơn cho khách hàng nhưng bị sai số thuế GTGT như vậy nè: 772.272 thì mình ghi là 727.272 sau đó mình gạch ngang số 727 và ghi lại 772 và đả đóng dấu treo lên đó. các bạn cho mình hỏi mình làm như vậy có được không hay là phải huỷ cái hoá đơn đó, cái hoá đơn đó mình đã xé ra khỏi cuống nhưng chưa giao cho khách hàng. Giả sử giờ mình huỷ cái hoá đơn đó thì trong BC tháng 8 mình phải làm sao?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12
Số hoá đơn này mình đã BC trong thang 7 rồi với số thuế đúng là 772.272đ.

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Cả nhà ơi giúp mình với, Lúc tháng 7 mình có viết 1cái hoá đơn cho khách hàng nhưng bị sai số thuế GTGT như vậy nè: 772.272 thì mình ghi là 727.272 sau đó mình gạch ngang số 727 và ghi lại 772 và đả đóng dấu treo lên đó. các bạn cho mình hỏi mình làm như vậy có được không hay là phải huỷ cái hoá đơn đó, cái hoá đơn đó mình đã xé ra khỏi cuống nhưng chưa giao cho khách hàng. Giả sử giờ mình huỷ cái hoá đơn đó thì trong BC tháng 8 mình phải làm sao?:wall:

Bạn chưa đưa cho khách hàng thì không biết là họ có lấy hay không. Bạn đã xé hoá đơn đó ra khỏi cuống rồi thì cứ đưa cho khách hàng xem sao. Họ lấy thì ok mà ko lấy thì làm biên bản huỷ hoá đơn đó đi và viết lại hoá đơn khác trên hóa đơn ghi rõ là thay thế cho HĐ số......ngày...
Nếu trong tháng 7 bạn đã báo cáo rồi thì sang tháng 8 bạn làm tờ khai điều chỉnh giảm là được mà.

ttbngoc

ttbngoc

Trung cấp

Sai cái gì chứ lại đi sai số tiền thì cũng rách việc với cơ quan thuế lắm bạn ah. Làm như bạn cũng được nghĩa là đóng dấu treo lên chố sửa sai đó cũng được, quan trọng là sau này khi quyết toán thuế thì liệu cơ quan thuees có bỏ qua cho mình không?
Thế này nha, để tránh mất thời gian cho bạn và cũng là cẩn thận thì bạ cứ đưa HĐ dó cho KH đi xem phản ứng của họ ra sao? Nếu KH đồng ý nghĩa là tốt rồi, còn nếu KH bắt bạn phải xuất HĐ khác thì có lẽ bạn phải huỷ HĐ đó đi xuất HĐ khác cho họ.
Vì đay là kỳ tính thuế T7 nhưng T8 bạn phải nộp BC thì bạn phải kê khai bổ sung viết đúng số tiền trong HĐồng, đồng thời ghi điều chỉnh tăng. Đầu ra của tháng nào thì kê vào tháng đó.
Chỉ có đầu vào thì mình có thời hạn giá trị của HĐ là 3 tháng bạn nhá.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh

chưa đưa cho khách hàng thì hủy đi bạn
tháng 8 trong HTKK 1.3.0.1 bạn làm thên cái mẫu 01-KHBS ( cách làm bạn tham khảo trong phần hành ỨNG DỤNG KÊ KHAI VÀ NỘP THUẾ.
thêm nữa trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bạn kê khai hủy 1 tờ.

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Như mọi người đã nói ở trên . Nếu KH đồng ý HĐ của bạn thì OK , còn không thì bạn làm biên bản huỷ HĐ đó đi và viết HĐ khác
Còn kê khai thuế tháng 8 thì bạn vẫn kê khai bình thường nhé . Vì bạn đã kê khai đùng số thuế của HĐ sai vào tờ khai rồi thì có gì mà phải điều chỉnh chứ

V

Vi Sao

Sơ cấp
25/8/08
41
0
0
34
Bầu Trời Rộng Lớn!
Football Nguyên tắc thận trọng bạn ơi! Lấy hoá đơn đó về, bạn đã xé ra khỏi cuống rồi thì lập biên bản huỷ, tháng 8 bạn làm biên bản điều chỉnh nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA