mở file có đuôi .rar

• Thread starter Nguoiemyeu
  • Ngày gửi
N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
tớ có tải một file có đuôi là .rar tớ không thể giải nén hay xem được. cả nhà mách giúp tớ cách mở file này với nhé!:036::036:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
Em phải dùng Winrar: không thể post Winrar vì dung lượng nó quá lớn với sự cho phép cả BQT. có thể down từ mạng xuống. Chúc thành công.

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Em vào "Những phần mềm hữu dụng" nhé, đăng đầy trong đó rồi.hic

H

huyennguyen1507

Trung cấp
28/10/04
132
6
18
hanoi
Mình có 1 kinh nghiệm khi gặp những file có đuôi lạ như thế này:

Đầu tiên bạn search trên Google với cụm từ "cách mở file đuôi .rar" hoặc tất nhiên 1 cái đuôi nào đó mà bạn thấy lạ, bạn sẽ được 1 chuỗi các trang web hướng dẫn cách mở file đó, bạn đọc lần lượt sẽ có giải pháp thôi!

Nhưng tất nhiên, file đuôi ".rar" không phải là file lạ đối với mình, mình đã từng thành công trong việc mở các file đuôi .djvu, .prc.... với cách tìm hiểu như trên!

Àh, còn 1 điều nữa, chỉ khi nào file đó hiển thị icon có hình lá cờ của window thì đó mới là file mà thực sự cần phải cài đặt chương trình mới để đọc nó, bởi vì khi đó window chưa nhận ra kiểu file, còn ngược lại, thì tất nhiên,chỉ cần nhấp đúp chuột là chạy được mà.

Mình có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bạn vậy thôi!

N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
thế này cả nhà ạ! tớ có một file đuôi .rar nhưng sau khi tớ mở ra nó lại có một file tiếp có đuôi là.pdf -->mách giúp tớ mở đuôi này

H

huyennguyen1507

Trung cấp
28/10/04
132
6
18
hanoi
File đuôi pdf là file Acrobat mà, cần phải dùng chương trình Acrobat Reader mới đọc được. Đây là chương trình rất phổ biến, có thể download ở trên mạng. Bạn nên vào các trang web cung cấp phần mềm ý!

T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Chương trình quản lý file nén 7-zip cũng hỗ trợ đuôi .RAR. Nó có dung lượng nhỏ lại miễn phí nên tiện hơn. Bạn tìm trên mạng tải về.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Mình đã update các phần mềm này trong Các phần mềm hữu dụng đã có rồi. Bạn chịu khó vào đó tải về.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Bạn chỉ cần cài Winzar để giải nén các file download về từ mạng. Còn bạn muốn đọc được file có đuôi là .pdf thì bạn phải cài Aucrobat để đọc được nó. Nếu bạn không muốn cài, có thể dùng phần mềm chuyển đổi từ pdf sang Word.
View attachment 5353

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA