Mỗi tuần một chuyên đề

Hợp đồng về sáng tác bài hát, hòa âm phối khí để ra đĩa CD thì viết hóa đơn GTGT ntn?

• Thread starter hieu_minh2006
  • Ngày gửi
H

hieu_minh2006

Guest
6/8/06
23
0
0
40
Ha Noi
Chào các bạn ở Web kế toán
Công ty mình làm về lĩnh vực truyền thông.
Công ty mình có ký một hợp đồng về sáng tác bài hát, cả hòa âm phối khí để ra đĩa CD, sản phẩm mà bên mình giao cho họ là đĩa CD bài hát. Bây giờ mình không biết viết hóa đơn như thế nào, bạn nào làm trong lĩnh vực này tư vấn giúp mình với.
Help me, please.
Mình đang cần gấp lắm.
Cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
Hic cùng nhành nghề với mình roài bạn có thể viết : Cung cấp dịch vụ biểu diễn nghệ thuật, thu âm vào đĩa CD.

H

hieu_minh2006

Guest
6/8/06
23
0
0
40
Ha Noi
Nhưng mà đăng ký kinh doanh của bên mình không có chức năng phát hành băng đĩa chỉ có chức năng là " Lập và thực hiện các dự án truyền thông, dịch vụ văn hóa, giải trí, du lịch" và " Tổ chức các sự kiện văn hóa, triển lãm, hội chợ, thời trang, văn hóa, văn nghệ, kinh doanh các dịch vụ giải trí, điện ảnh, truyền hình"
Mong bạn giúp mình với nha.

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
vậy bạn chỉ ghi là cung cấp dịch vụ biểu diễn nghệ thuật thui.

H

hieu_minh2006

Guest
6/8/06
23
0
0
40
Ha Noi
Cảm ơn bạn hương.nt. Vậy cho mình hỏi chút nữa nha. Thế thuế suất của dịch vụ đó là 10% ah bạn.

L

lediepgbs

Guest
9/3/11
1
0
0
Hà Nội
hieu_minh2006 cho em hỏi tý? Công ty em cũng đang cần tìm một nhạc sĩ hoặc 1 đơn vị nào đó để thuê sáng tác ca khúc cho công ty nhưng chưa biết tìm ở đâu? chị chỉ cho em với ạ ?
Thankyou

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
hieu_minh2006 cho em hỏi tý? Công ty em cũng đang cần tìm một nhạc sĩ hoặc 1 đơn vị nào đó để thuê sáng tác ca khúc cho công ty nhưng chưa biết tìm ở đâu? chị chỉ cho em với ạ ?
Thankyou
thuế suất 10% đó bạn ah
cho mình hỏi bên mình là công ty truyền thông thì bên khách hàng thuê bên mình sáng tác bài hát thì ghi hóa đơn như thế nào bạn nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA