Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi về MST bị mất số 0 ở đầu trong HTKK 1.3.1

• Thread starter friendlystar
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
F

friendlystar

Guest
24/3/07
10
0
1
36
tp vtung tau
Các bác cho em hỏi tại sao MST ở ngoài bảng tính Excel của các đơn vị chuyển lên có số 0 ở đầu nhưng khi em chuẩn hóa trên bảng kê mẫu để Import vào phần mềm là bị mất hết trơn số 0, ngoài cách thêm dấu "phẩy" trước số 0 còn cách nào khắc phục không mấy bác (Hic một tháng em có cả ngàn cái Hóa đơn, thêm dấu phẩy vào từng cái chắc tiêu em wá). Mong các bác giúp đỡ.
Ah nhân dây cho em hỏi là thêm một lổi nữa là Ngày tháng năm phát hành hóa đơn nếu nhỏ hơn hoặc bằng ngày 10 thì qua bảng chuẩn toàn nhảy ra số không ah (VD: ngày 06/08/2008 thì qua bảng chuẩn sẽ là 3665). Là seo mấy pác, giúp đỡ dùm em. Thanks mấy bác rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
nếu bạn làm từ excel rồi mới import vào phần mền thì bạn nên chỉnh lại font chữ tại cột MST sang dạng text là được à. Làm thử lại coi nha bạn, chúc bạn thành công

F

friendlystar

Guest
24/3/07
10
0
1
36
tp vtung tau
Thanks pác haithu, còn cái Ngày tháng năm thì sao hả pác, pác giúp dùm em

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Thì bạn chỉ cần chỉnh lại font tại cột ngày tháng thôi, bạn chọn date rồi chọn kiểu ngày tháng cập nhật theo ý của bạn là được mà.
Do trong phần excel mình tải về có một số cột font chữ không được chuẩn nên khi mình cập nhật rồi chuyển sang phần mền hay bị đổi font lắm, mà bạn nhớ khi cập nhật dữ liệu trên excel bạn vẫn phải xử dụng font chữ của vietkey đấy nghe.

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Phần ngày tháng nếu không được thì phải vào Control Panel phần Regional chọn language la French ( France) nha, nhưng nhớ coi chừng bị đụng với các phần mềm khác, phần mềm gọi là hỗ trợ khê khai mà mình thấy giống hành khách hàng quá

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA