Đăng ký thi CFA level 1 - June09 tại FTMS

• Thread starter bidztin
  • Ngày gửi
B

bidztin

Guest
3/9/08
3
0
0
tp Ho Chi Minh
Chào các bạn,

Mình là bidztin, đang lên kế hoạch cho kỳ thi CFA level 1 - June09, mình sẽ học ôn tại FTMS, hiện mình rất cần 6 người nữa để có thể đăng ký chung và hưởng discount 10% học phí
Nếu bạn nào có cùng chí hướng với bidztin thì mail cho mình nhé
Mail: cfajune2009@gmail.com

Bidztin thấy diễn đàn rất sôi nổi, hy vọng học hỏi được nhiều từ đàn anh đi trước

Bidztin sẽ cố gắng đóng góp cho sự sôi nổi đó

Chào admin và các bạn!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xenonnt

Trung cấp
30/7/08
170
0
0
HCMC
mà bạn đang ở SG hay HN??

B

bidztin

Guest
3/9/08
3
0
0
tp Ho Chi Minh
mà bạn đang ở SG hay HN??

Chào mọi người,

Bidztin hiện đang ở SaiGon, đang cần tìm cần tìm gấp 6 bạn nữa để lập nhóm đóng tiền.
Để có thể hưởng discount chúng ta phải đóng trước ngày 18/09/2008, chậm nhất là ngày 24/09/2008
Trong buổi hội thảo do FTMS-chi nhánh Sài Gòn tổ chức, mình đã cẩn thận lập danh sách, kết quả có 12 người tham gia, nhưng đến khi đăng ký thật sự thì chỉ có 2 người
Buồn ơi là buồn!
Nếu cùng chí hướng với bidztin, các bạn cứ mail hoặc gọi điện cho mình nhé:
Email: cfajune2009@gmail.com
Phone: 0989-765-906 (gap bidztin)

Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
Uhm, FTMS có chiến lược kinh doanh ghê? Áp dụng chiêu bán hàng đa cấp rất hiệu quả. Hii....Nếu ở HCM và có nhu cầu tới lớp chắc mình sẽ đăng ký cùng bạn. Nhưng thực sự là ko có nhu cầu bởi sau ngày làm việc muốn có một không gian yên tĩnh để tự học. Hiii....Bởi lên lớp ngồi nữa chắc sẽ có cảm giác bị tra tấn nhục hình không chịu nổi.

Nên, có hứng thì tự học.... :004:

B

bidztin

Guest
3/9/08
3
0
0
tp Ho Chi Minh
Nên, có hứng thì tự học.... :004:

haha
Bidztin cũng đọc khá nhiều (nếu không muốn nói là rất nhiều) bài viết của Jonicute, rất ấn tượng
Do bidztin tự học không ấn tượng lắm nên quyết tâm theo đuổi CFA bằng con đường ... lên lớp ngồi học, nhưng không giống MBA, tất cả đều phải tự học là chính
Hình như Jonicute cũng thi level 1 - June09 phải không??
Chúc "tự học" thật thành công nhé!

Sửa lần cuối:
X

xenonnt

Trung cấp
30/7/08
170
0
0
HCMC
thật ra đi học chỉ là để thầy note lại các ý chính. Cũng khá hay, giúp mình giảm bớt thời gian note. Tuy nhiên, nếu ai có khả năng tự note thì ko đi học cũng được. Chúc bizdtin tìm ủđ người. (Định gioi thiệu 1 người bạn gia nhập nhóm bizdtin mà nó ko thi nữa..chia buồn)

S

sorros

Sơ cấp
10/10/08
15
0
1
35
biên hòa
mấy huyunh có tài liệu nào hay cho em xin đi nha. thanks

C

congtupolyme39

Guest
24/10/08
1
0
0
long an
cho mình joint với nick ya!: congtupolyme. my cp : 0909091539 . Mình cũng đang kiếm người đóng tiền cùng.

T

trangasc

Guest
27/5/08
29
0
0
Hà Nội
haha
Bidztin cũng đọc khá nhiều (nếu không muốn nói là rất nhiều) bài viết của Jonicute, rất ấn tượng
Do bidztin tự học không ấn tượng lắm nên quyết tâm theo đuổi CFA bằng con đường ... lên lớp ngồi học, nhưng không giống MBA, tất cả đều phải tự học là chính
Hình như Jonicute cũng thi level 1 - June09 phải không??
Chúc "tự học" thật thành công nhé!

Mình được cty cho đi học ở FTMS đây. Nhưng ở trên lớp đó mình nhận thấy, nhiều người ỷ lại vào thầy giáo, tưởng là có tips nên không chịu khó học mấy. Kết quả là lớp học ở FTMS chỉ có 1 số ít người đỗ thôi (3-6/38 người). Chỉ những người tự học là đỗ thôi.
Theo kinh nghiệm học của mình (đã pass tháng 12 vừa rồi :deal:) thì nếu học ở FTMS thì nên thế này:
- Lớp FTMS chỉ dạy đúng 6 buổi/6 quyển, riêng phần FS thêm 1 buổi nên đến đó chỉ ngồi nghe và vỡ ra kiến thức thầy dạy (nếu đã đọc trước). Đừng trông mong có tips, hoặc thầy dạy khoanh vùng.
- Tranh thủ hỏi thầy sau mỗi lần học. Các thầy ở đây không phân biệt dạy môn nào, vấn đề nào họ cũng giải thích được hết. Như khi mình học, thầy dạy Ethics (David Meow) là giải thích ổn nhất và rất nhiệt tình.
- FTMS có cho 3 mock exam kiểm tra, nhưng mình không tham gia vì ...chán:027:. Đề thi mọi người có thể tự lên mạng lấy được, ở đó họ cũng thế thôi, chứ cũng không phải đề các thầy ra đâu. Nếu học thì đừng đăng ký 3 buổi mock cho phí tiền.
- Cuối cùng thì chủ động liên lạc với các thầy sau khi có kết quả, để có thể "nhờ vả" ở các level sau nếu như bạn không đăng ký học tiếp ở FTMS. Yên tâm là các Professor ở đây cực kỳ nhiệt tình:welcome_2.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA