Mẫu biên bản điều chỉnh hoá đơn

• Thread starter phuong trang
  • Ngày gửi
N

neowiz

Guest
14/6/10
1
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Nếu là người ta ghi sai địa chỉ giao dịch của công ty mình thì phải điều chỉnh ntn vậy? Có anh chị nào biết thì chỉ cho em với!
Lần đầu tiên em làm kế toán, bở ngỡ và mới lạ quá...Không biết gì hết...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongnhungmai

Sơ cấp
11/9/09
5
0
1
binh duong
Trường hợp của bên em là xuất hóa đơn cho khách hàng, đã xuất với giá A là giá trước thuế, nhưng giờ khách hàng điều chỉnh lại hợp đồng với giá A là giá đã bao gồm thuế. Vậy em nên lập biên bản điều chỉnh giảm, và lập hóa đơn điều chỉnh giảm (mà em chưa từng lập nên cũng k bik), hay là thu hồi hóa đơn đó về rồi xuất lại HĐ khác ah ??? Anh chị có mẫu biên bản điều chỉnh hóa đơn thì vui lòng giúp em cho em xin mẫu với ạh ! Em xin chân thành cảm ơn anh chị !

Theo mình thì bạn nên lậpView attachment bien ban huy hoa don.doc biên bản huỷ hoá đơn do viết sai số tiền, lập hoá đơn mới sẽ tốt hơn. Bạn xem mẫu đính kèm nhé, bạn sửa lại tí cho phù hợp.

A

anneloan

Guest
6/8/10
4
0
0
hcm
Đúng như bạn hongnhungmai nói bạn ạ. Bạn nên yêu cầu bên xuất hóa đơn cho bạn hủy và lập hóa đơn mới bạn nhé. Một ngày làm việc vui vẻ và hiệu quả bạn nhé.

N

nguyentueminh009

Guest
8/9/10
5
0
0
Hà Nội
Các anh/chị cho em hỏi : Bên em đi mua hàng, bên bán xuất hóa đơn vào ngày 28/8 (đúng vào thứ 7) mà đến tận cuối tháng 9 em mới phát hiện ra, cty em nghỉ thứ 7,cn nên không thể xuất hóa đơn vào thứ 7, em muốn điều chỉnh ngày hóa đơn vào 27/8. Tuy nhiên, khi gọi sang bên đó thì họ có nói đã kê khai thuế của tháng 8 rồi nên ko điều chỉnh vào hóa đơn nữa. Vậy em có thể làm biên bản điều chỉnh hóa đơn từ ngày 28/8 sang ngày 27/8 được không ạ?
Em cám ơn!

H

huongtrinh1982

Sơ cấp
2/10/08
3
1
3
41
Hồ Chí Minh
Mấy anh chị ơi, sao bên em nói từ năm 2009 trở đi là không được làm biên bản điều chỉnh hoá đơn rồi, em hoang mang quá, mong cả nhà giúp em với đi chỉ mail của em là: huongtrinh081982@yahoo.com.vn
Cám ơn anh chị nhiều hixhixhix..

N

noiayqueminh

Guest
1/4/10
1
0
0
37
quan 9
Cty e xuất hóa đơn cho khách hàng nhưng ngày hóa đơn lại trước ngày mua cuốn hóa đơn cua tháng đó. Bây giờ cty kia đã báo cáo thuế rồi em làm biên bản điều chỉnh ngày hóa đơn được không ạ?Giúp e với. Em cảm ơn.
VD : Ngày mua cuốn Hóa đơn là:15/10/2010
Nhưng e lại không để ý nên xuất vào ngày 8/10/2010. Cứu ............Cứu.

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
Cho e hỏi làm biên bản thì có cần căn cứ vào công văn gì không ah

P

phancongluong

Guest
21/11/10
1
0
0
39
Đồng Hới, Quảng Bình
"- Căn cứ vào văn bản 3721 ngày 21/7/1999, về việc sử dụng hóa đơn chứng từ của bộ tài chính
- Căn cứ vào thông tư 122, ngày 29/12/2000, về việc sử dụng hóa đơn chứng từ của bộ tài chính.
- Căn cứ vào thông tư 120, ngày 30/12/2002, về việc sử dụng hóa đơn chứng từ của bộ tài chính."
Trong biên bản điều chỉnh hóa đơn đã có ghi rõ như thế này rồi bạn à!

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
"- Căn cứ vào văn bản 3721 ngày 21/7/1999, về việc sử dụng hóa đơn chứng từ của bộ tài chính
- Căn cứ vào thông tư 122, ngày 29/12/2000, về việc sử dụng hóa đơn chứng từ của bộ tài chính.
- Căn cứ vào thông tư 120, ngày 30/12/2002, về việc sử dụng hóa đơn chứng từ của bộ tài chính."
Trong biên bản điều chỉnh hóa đơn đã có ghi rõ như thế này rồi bạn à!

Trong những cái "căn cứ" trên thì không có cái nào nói về việc hóa đơn sai làm biên bản điều chỉnh hóa đơn đâu Bạn nhé!

L

Lulinh1410

Sơ cấp
2/12/10
4
0
1
35
Binh Duong
theo minh biet Khong co mau dieu chinh hoa don chuan, bien ban dieu chinh do ke toan tao cho phu hop la duoc

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA