Mỗi tuần một chuyên đề

Thay đổi địa điểm kd

• Thread starter forever7982
  • Ngày gửi
F

forever7982

Guest
Công ty e sắp thay đổi địa điểm kd (trong cùng 1 quận của TP Đà Nẵng), em chưa biết thủ tục như thế nào, mong mọi người giúp đỡ!
Và khi có giấy ĐKKD mới thì việc gì liên quan sẽ thay đổi tiếp theo.
Xin củm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Nếu cty em thay đổi trong cùng 1 quận thì không cần phải làm thủ tục đổi dấu tròn. Còn các thủ tục khác thì y như đăng ký từ đầu. Em nhớ mang cuốn hóa đơn viết còn lại lên thuế để làm thủ tục trả và mua lại cuốn hóa đơn mới nữa nha.

Hoathico

Hoathico

Guest
4/8/08
149
0
0
Hà nội
Bạn thay đổi giấy đăng ký kinh doanh theo mẫu đơn 08. Sau đó về chi cục thuế quản lý bạn đăng ký lại địa chỉ công ty tại chi cục thuế. Không phải nộp trả hoá đơn và làm lại con dấu nhé. Vì thay đổi địa chỉ công ty thì số trên đăng ký hoạt động của công ty bạn vẫn giữ nguyên.

F

forever7982

Guest
Nếu cty em thay đổi trong cùng 1 quận thì không cần phải làm thủ tục đổi dấu tròn. Còn các thủ tục khác thì y như đăng ký từ đầu. Em nhớ mang cuốn hóa đơn viết còn lại lên thuế để làm thủ tục trả và mua lại cuốn hóa đơn mới nữa nha.
Thực ra thì em mới vào thay chị ktoán cũ, thủ tục đăng ký lần đầu thì em chưa làm lần nào.Dấu tròn k thay đổi vậy dấu vuông có đổi k vì mình thay đổi địa chỉ mà.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Bạn thay đổi giấy đăng ký kinh doanh theo mẫu đơn 08. Sau đó về chi cục thuế quản lý bạn đăng ký lại địa chỉ công ty tại chi cục thuế. Không phải nộp trả hoá đơn và làm lại con dấu nhé. Vì thay đổi địa chỉ công ty thì số trên đăng ký hoạt động của công ty bạn vẫn giữ nguyên.
Công ty thay đổi địa chỉ cùng quận, huyện thì chỉ có dấu pháp nhân là giữ nguyên thôi bạn à! Còn hóa đơn mà chưa sử dụng sẽ phải trả lại cơ quan thuế. Dấu mã số thuế làm lại. (Mặc dù MST vẫn như vậy nhưng dấu cộp ở hóa đơn là địa chỉ cũ rùi).
:1luvu:

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà

Khi thay đổi cty thì địa chỉ cũng khác làm sao giữ hóa đơn lại được. Bắt buộc phải trả lại hóa đơn để mua hóa đơn mới (nếu không muốn bị phạt). Chỉ dấu tròn là không đổi lại thôi (vì trên dấu tròn chỉ ghi tên quận (huyện)) còn dấu vuông nó đi kèm với từng địa chỉ cụ thể nên vẫn phải đổi. Thủ tục thì bạn phải đăng ký lại trên Sở KH&ĐT, xong thì về lên thuế lấy mẫu 08 về làm rồi nộp,...

Hoathico

Hoathico

Guest
4/8/08
149
0
0
Hà nội
Dấu vuông tất nhiên là phải thay đổi rồi. Vì bạn mua hoá đơn người ta sẽ kiểm tra dấu mà bạn đóng trên hoá đơn GTGT mà. Nhưng dấu vuông này chỉ cần đến cơ sở sữa chữa dấu là được bạn ạ. Không cần có sự đồng ý hay giấy tờ gì của nhà nước cả. Cùng quận thì không phải trả lại hoá đơn cũ mua hoá đơn mới đâu bạn.
Chúc bạn thành công

M

maihue2409

Guest
11/4/08
9
0
0
37
Hà Nam
Bạn nào có mẫu 08 không, có thể gửi cho minh với được không. Mình cũng đang rất cần.
mail của mình là hang_hnc@yahoo.com.vn
thanks mọi người

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Sửa lần cuối: