Mỗi tuần một chuyên đề

Lỗi phần mềm HTKK 1.3.0.1!

• Thread starter xuyen83
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Phần mềm 1.3.0.1 phát hành tháng 3/2008 đã sửa được lỗi mà mọi người đang nói, không cần nhập vào PL 01, PL 02 vẫn cho in bình thường! đừng đổi "tội "cho phần mềm vội, còn thuế mỗi nơi mỗi khác có nơi đòi có nơi không, vậy nên sống đâu âu đó thôi ! bạn xuyen83 và bạn greenrose249 có muốn khắc phục lỗi đó thì vào nick mình nói chuyện nhé Yahoo Messenger: nghimaikhongra77 hoặc Skype: vuontrung77

Thân chào !

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

socola8

Guest
25/4/08
13
0
0
HN
Em cũng đang vướng măcs vơí PM 1.3.1 này, các chị giúp em vơí. Em đã cài đươcj nhưng bị lôĩ font. Em làm theo hươngs dânx cũng ko đuợc? Chị nào đã cài phiên bản mới nhâts này có thêr gưỉ mail cho em wa địa chỉ hanh.lt08@yahoo.com đêr e copy đươcj ko? Em cam on nhieu.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Em cũng đang vướng măcs vơí PM 1.3.1 này, các chị giúp em vơí. Em đã cài đươcj nhưng bị lôĩ font. Em làm theo hươngs dânx cũng ko đuợc? Chị nào đã cài phiên bản mới nhâts này có thêr gưỉ mail cho em wa địa chỉ hanh.lt08@yahoo.com đêr e copy đươcj ko? Em cam on nhieu.

Vậy anh có giúp được không? Chương trình cài xong mà bị lỗi Font, em nên kiểm tra máy đã cài chương trình font VietKey chưa, vì chương trình chỉ đọc tiếng Việt được khi cài VietKey mà thôi! nếu em chưa có thì thư cho anh anh gửi cho, lưu ý là chỉ nhận Font tiếng Việt trên WinXP thôi, không nhận được Font trên win VISTA kể cả có cài VietKey đi chăng nữa.

Thân chào !

N

Nguyen Mai

Guest
29/12/04
41
1
0
TpHCM
Mình còn lâm ly hơn, chỉ in được mỗi tờ khai đầu tiên, các bản kê đính kèm thì kiểu gì cũng không in ra được :wall: Chép hết ra ngoài dịch vụ in ấn phôtcopy thì ok
:022: Ay chà hỏng lẽ mỗi tháng chạy ra ngoài in sao "chời", nghe lãng giang quá hen. Mà mình bực nó mấy hôm nay. hic ... Ai rành vụ này thì chia sẻ với! thanks

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Mình còn lâm ly hơn, chỉ in được mỗi tờ khai đầu tiên, các bản kê đính kèm thì kiểu gì cũng không in ra được :wall: Chép hết ra ngoài dịch vụ in ấn phôtcopy thì ok
:022: Ay chà hỏng lẽ mỗi tháng chạy ra ngoài in sao "chời", nghe lãng giang quá hen. Mà mình bực nó mấy hôm nay. hic ... Ai rành vụ này thì chia sẻ với! thanks

Bạn bảo chép hết ra ngoài Photo nghĩa là sao, nói rõ hơn được không???
Bạn in tờ khai được, vậy các PL 01,02 khi nhập xong bạn nhấn nút GHI có thấy báo lỗi không? và khi chọn in bạn nên chọn mục xem trước khi in xem có thấy PL01,02 không, thường thì 2 PL này nằm từ trang 2 chở đi, và xem có tất cả bao nhiêu trang....nếu thấy nhiều hơn 2 trang nghĩa là sẽ có những trang PL 01.02 mà không in ra, có thể lỗi phần mềm, cũng nên kiểm tra lại định dạng trang in ở máy in nhé ! Chúc may mắn

Thân chào

L

lyly86

Guest
29/8/08
41
1
8
38
tp.hcm
Em cugn bi loi nhu chi vay. Em cai phan mem HTKK roi ma nhap MST thi khong hien ra giao dien de lam viec tiep. Anh chi nao co phan mem kong bi loi thi mail giup e voi. Dia chi mai e la: traitimbuon488@yahoo.com .Thanks

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
C

candy_nn

Guest
10/4/07
8
0
0
Hai Bà Trung - Ha Noi
của em còn oái oăm hơn là tờ khai một vạch, bán ra mã vạch là 2, mua vào mã vạch là 3. hôm nọ đi nộp anh bên thuế cứ soi mãi và bảo mã vạch nhảy lung tung mà em in liền một mạch ấy chứ lị. may quá ngồi 30p cuối cùng anh ý vẫn nhận. các anh/chị có biết nguyên nhân tại sao không? giúp em với vì sợ sang tháng sau lại như vậy thì mất thời gian lắm! thanks

T

Typer

Guest
17/9/08
3
0
0
Hà Nội
CỰC KHẨN: lỗi mã vạch của HTKK 1.3.0.1

Anh chị tìm giúp em xem cách khắc phục cái lỗi này với. HTKK dùng mấy tháng nay vẫn bình thường, đột nhiên đến tháng này thì trang bảng kê hàng hoá mua vào in ra có những 2 cái mã vạch khác nhau. Hơn nữa trong HTKK khi đóng lại và mở cái bảng kê khai này ra lần nữa thì toàn bộ cột thuế suất đều về mo (0%). Em đã cài lại HTKK nhưng cũng chẳng khá hơn. Anh chị trả lời nhanh với không thì sắp hết hạn nộp rồi. Thank a lot! :dogrun:

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Anh chị tìm giúp em xem cách khắc phục cái lỗi này với. HTKK dùng mấy tháng nay vẫn bình thường, đột nhiên đến tháng này thì trang bảng kê hàng hoá mua vào in ra có những 2 cái mã vạch khác nhau. Hơn nữa trong HTKK khi đóng lại và mở cái bảng kê khai này ra lần nữa thì toàn bộ cột thuế suất đều về mo (0%). Em đã cài lại HTKK nhưng cũng chẳng khá hơn. Anh chị trả lời nhanh với không thì sắp hết hạn nộp rồi. Thank a lot! :dogrun:
Có lẽ bạn thực hiện nhận dữ liệu từ file excell bị lỗi 0% ở cột thuế suất?
-Lỗi có thể do cột thuế suất bạn đặt định dạng _%. Bạn thử thực hiện đưa về dạng giá trị hoặc dạng tex bằng cách bôi đen toàn bộ bảng tính- Copy-nhân chuột phải - Past special - Values sau đó nhận lại bảng kê xem
Trước khi nhận lại bảng kê bạn đưa đĩa cài đặt HTKK 1.3.0 do cơ quan thuế phát cài lại đã, phòng virust phá mất cấu trúc phần mềm của bạn

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
tờ khai một vạch, bán ra mã vạch là 2, mua vào mã vạch là 3.
Nếu tờ khai bán ra của bạn có ít dữ liệu khoảng mấy dòng thì chỉ có 2 mã vạch là chuyện bình thường. Nếu trên tờ khai có nhiều dữ liệu mới cần đến 3 mã vạch/tờ khai - không phải do nhẩy lung tung đâu bạn a

T

Typer

Guest
17/9/08
3
0
0
Hà Nội
Có lẽ bạn thực hiện nhận dữ liệu từ file excell bị lỗi 0% ở cột thuế suất?
-Lỗi có thể do cột thuế suất bạn đặt định dạng _%. Bạn thử thực hiện đưa về dạng giá trị hoặc dạng tex bằng cách bôi đen toàn bộ bảng tính- Copy-nhân chuột phải - Past special - Values sau đó nhận lại bảng kê xem
Trước khi nhận lại bảng kê bạn đưa đĩa cài đặt HTKK 1.3.0 do cơ quan thuế phát cài lại đã, phòng virust phá mất cấu trúc phần mềm của bạn

Em nhập trực tiếp bằng tay vào thẳng chương trình HTKK. Một điều lạ là dù in ra PDF có 6 trang nhưng mở nó bằng Adobe Reader thì chạy rất chậm, thậm chí đứng luôn ko kéo lên xuống được khi kéo xuống đoạn có 2 mã vạch.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA