Mỗi tuần một chuyên đề

Cần trợ giúp gấp phần mềm kê khai kế toán HTKK1.3.0.1

• Thread starter zendinh
  • Ngày gửi
Z

zendinh

Sơ cấp
25/6/08
8
0
0
Hà Nội
Hĩc có ai giúp với!
Làm thế nào để mỗi lần máy có vấn đề cài lại máy mà không mất được toàn bộ dữ liệu kê khai thuế không? Vì cài lại máy lại phải cài lại phần mềm là mất hết dữ liệu đã nhập.
Giờ còn ít dữ liệu chứ sau nhiều mà phải cài lại máy thì làm thế nào?
Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giùm với!
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Có cách đơn giản là mỗi lần làm xong thì bạn chiết xuất ra và lưu lại thôi. Chứ mỗi lần cài lại máy là mất hết ah, mình cũng chưa có cách nào khác, bác nào có cách thì chỉ cho cả nhà biết với

nguyenthithuc

nguyenthithuc

Trung cấp
17/7/08
86
0
0
37
Phú Thọ
Hĩc có ai giúp với!
Làm thế nào để mỗi lần máy có vấn đề cài lại máy mà không mất được toàn bộ dữ liệu kê khai thuế không? Vì cài lại máy lại phải cài lại phần mềm là mất hết dữ liệu đã nhập.

Mình thì kiết xuất ra Excel và lưu lại thui không mất được đâu. Vì cài lại máy thì fần tài liệu của mình vẫn được bảo lưu mà.Mình vẫn thường làm vậy để vừa lưu lại vừa k bị mất dữ liệu khi cài lại máy!
Bạn tìm fần hỗ trợ riêng trên webketoan về fần giúp gỡ các rắc rối về fần mềm kê khai thuế!

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Hĩc có ai giúp với!

Chào zendinh, đọc được thắc mắc của bạn mình hiểu không phải riêng bạn mà là nhiều người sẽ như bạn thôi, vì chúng ta là dân kế toán không phải dân IT, mình cũng vậy nhưng mình có vài ý kiến như thế này, cũng như các bạn trước có nói là vào mục sao lưu dữ liệu để sao lưu và Backup lại dữ liệu vì bạn không phải lo mất dữ liệu, còn tình huống mà các bạn chưa lường hết là giả dụ như phần mềm HTKK bị lỗi thì cũng không thể thực hiện bằng cách sao lưu như vậy được nữa, vậy nên có một cách kể cả khi bạn không chạy được phần mềm đó là bạn vào dường dẫn C:\Program Files\HTKK130\DataFiles\0xxxxxxxxx Trong đó 0xxxxxxxxx là mã số thuế của công ty bạn, tất cả dữ liệu cũng như thông tin về doanh nghiệp được lưu ở đây, bạn chỉ việc copy thư mục 0xxxxxxxxx này về ổ D là xong, bây giờ bạn muốn cài đặt hay làm gì máy tính đều không lo mất dữ liệu. và sau khi cài lại máy tính và phần mềm bạn lại copy lại vị trí ban đầu, vậy là mọi thứ lại nguyên trạng. Và nhân đây mình cũng muốn bạn tránh những phiền phức khi phải cài đặt lại phần mềm, bạn có thể sử dụng phần mềm HTKK không phải cài đặt, có thể sử dụng được luôn và bạn có thể mang vào USB để dùng ở bất kỳ máy tính nào bạn có thể vào đây tham khảo, chúc may mắn ! :dance2:

Thân chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA