Các máy trong mạng Lan

• Thread starter Nguoiemyeu
  • Ngày gửi
N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
cho tớ hỏi: các máy được liên kết với nhau bởi mạng Lan vậy máy người này có thể biết máy người kia(hiện tại) đang làm gì không? và làm cách nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

review

Guest
21/12/04
10
0
1
44
TP.HCM
Mạng LAN dùng để chia sẽ tài nguyên với nhau nên máy tính này sẽ không biết máy tính kia làm việc gì, ngoại trừ có cài một số chương trình remote.

T

thanhhung

LQT
cho tớ hỏi: các máy được liên kết với nhau bởi mạng Lan vậy máy người này có thể biết máy người kia(hiện tại) đang làm gì không? và làm cách nào?

Có thể sử dụng chức năng Remote Desktop Connection có trong Window để điều khiển máy khác với điều kiện biết IP hoặc tên máy; user và pass.

N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
Theo tớ được biết thì các máy kết nối với nhau bởi mạng Lan thì khi máy này chia sẻ(share) thì máy kia mới biết. vậy máy chủ lưu trữ những gì? và nếu sử dụng phần mềm như bạn gì đó nói thì chẳng nhẽ tất cả các hoạt động cũng như nhưng gì tớ thao tác trên máy người khác sẽ biết sao? vỵa chả nhẽ tớ có những tài liệu mật người khác cũng biết sao? tớ viết gì ra mọi người cũng biết sao?

T

thanhhung

LQT
Theo tớ được biết thì các máy kết nối với nhau bởi mạng Lan thì khi máy này chia sẻ(share) thì máy kia mới biết. vậy máy chủ lưu trữ những gì? và nếu sử dụng phần mềm như bạn gì đó nói thì chẳng nhẽ tất cả các hoạt động cũng như nhưng gì tớ thao tác trên máy người khác sẽ biết sao? vỵa chả nhẽ tớ có những tài liệu mật người khác cũng biết sao? tớ viết gì ra mọi người cũng biết sao?

Biết tất, nếu người đó biết IP, user và pass của bạn.

N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
kể cả khi máy tớ không Share tài liệu đó sao? nhưng mà vô lý nhỉ? máy trong công ty thì tất nhiên là sếp phải biết địa chỉ IP của từng máy rồi, nếu vậy thì thành ra lộ hết tài liệu à?

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
tài liệu của bạn mà xếp không được biết ah? kỳ thật

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
thì đơn giản là bạn mã hóa (password chẳn hạn) cho chính tài liệu mà bạn cho là riêng tư. còn máy trong công ty theo nguyên tắc là xếp có quyền kiểm tra hihi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA