Mỗi tuần một chuyên đề

Cho em hỏi về Mẫu 04-1/TNCN

• Thread starter maidang
  • Ngày gửi
M

maidang

Guest
28/9/06
24
0
0
Hà Nội
Em đang phải làm quyết toán thuế. Có một vấn đề nhỏ ở Mẫu số 04-1/TNCN nhờ các anh chị tư vấn giúp ạ.
Ở phần Thu nhập chịu thuế, Cột (4) tổng số là cộng của cột (5), (6) và (7). Như vậy thì cột (5,6,7) là lương, thưởng và khác là tính theo lương gross, thưởng gross và khác gross đúng không ạ?
Nếu đúng như vậy thì cột (5,6,7) tính theo công thức nào ạ, giả sử lương là 100tr thì lương gross là bao nhiêu?
Em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Hỏi quyết toán thuế TNCN cho loại người nào?

M

maidang

Guest
28/9/06
24
0
0
Hà Nội
Hỏi quyết toán thuế TNCN cho loại người nào?
Em làm quyết toán thuế cho người nước ngòai ạ. Trưởng Đại diện vp nghỉ vào tháng 7/08.
Lương ở đây là lương trước hay sau khi trừ các khoản như BHXH, BHYT
Khác là bao gồm những khoản ví dụ như phụ cấp, tiền nhà (công ty chi trả hộ) đúng không ạ?
Và khoản lương, thưởng, khác đó (cột 5,6,7) đc tính như thế nào ạ?
Em xin cảm ơn

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Em làm quyết toán thuế cho người nước ngòai ạ. Trưởng Đại diện vp nghỉ vào tháng 7/08.
Lương ở đây là lương trước hay sau khi trừ các khoản như BHXH, BHYT
Khác là bao gồm những khoản ví dụ như phụ cấp, tiền nhà (công ty chi trả hộ) đúng không ạ?
Và khoản lương, thưởng, khác đó (cột 5,6,7) đc tính như thế nào ạ?
Em xin cảm ơn
Được tính trừ BH thì cá nhân đó tự đóng BH từ tiền lương, nếu công ty trả thay thì không được tính trừ.
Trong hợp đồng ghi trả lương NET và các khoản khá cũng trả NET thì bạn lấy tổng thu nhập NET = lương NET + Thưởng NET + khác NET (không bao gồm tiền nhà chi trả hộ) và áp dụng phụ lục số 01 trong TT 81/2004 để tính ra thu nhập trước thuế và tính thuế TNCN theo biểu đối với người NN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA