Cách làm báo cáo lưu chuyển tiền tệ

• Thread starter ktquynhnga
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trandoandung

Guest
25/2/09
1
0
0
42
Ha Noi
Bác nào có bản hướng dẫn lập BCLCTT trực tiếp không cứu tôi với

Q

quynhpham

Trung cấp
4/2/09
104
0
16
Nam Thành_Ninh Bình
Khó nhất là tập hợp số liệu cho mã số 02, ai đã có kinh nghiệm làm rồi, chỉ cho bọn em với!

D

DongPhuong Ngo

Guest
2/6/08
11
0
0
Hà Nội
mình có bản hướng dẫn nhưng mình chưa có kinh nghiệm lập bao giờ.

B

binhcanhp

Sơ cấp
6/11/08
20
0
1
60
Bình Dương
Cái này dễ mà, nếu bạn sử dụng kế toán trên excel, thì không cần phải suy nghĩ nhiều về mấy cái chỉ tiêu đó làm gì cho mệt, bạn có thể làm theo cách sau. Sử dụng chức năng lọc trên excel, lọc ra tất cả những định khoản có nội dung ghi nợ, ghi có TK 111, 112. Tiếp theo bạn có thể sử dụng chức năng thay thế để đổi 112 thành 111 ( vì BCLCTT không phân biệt tiền mặt hay tiền gửi, đối với nó chỉ có tiền thôi, sau đó loại bỏ những nghiệp vụ ghi nợ ghi có 111, đây là lý do tại sao tôi nói đổi 112 thành 111 vì tiền luân chuyển từ 111 sang 112 không được tính là lưu chuyển. Tiếp nữa duùg chức năng sort lọc tiếp ra những nghiệp vụ ghi có 111, những nghiệp vụ ghi nợ 111. Đọc tới đây các bạn có thể hiểu được rồi, vì ghi nợ 111 là dòng tiền vào, ghi có 111 là dòng tiền ra, phần còn lại chỉ là phép tính cộng trừ đơn thuần. Nếu các bạn vẫn chưa lập được hoặc lập chưa cân thì chỉ có khả năng là bạn tập hợp thiếu nghiệp vụ hoặc là bạn chưa đối chiếu sổ sách kế toán. Nếu tất cả đã đủ thì lập theo cách này chỉ khoảng 30 phút thôi ( đường nào cũng đi tới đích cả, cách của mình là cách đơn giản, thực tế và dễ hiểu, dựa trên kinh nghiệm, còn một số bạn thích làm theo sách vở, cộng chỉ tiêu này chỉ tiêu kia thì cũng được. kết quả cuối cùng vẫn là báo cáo lưu chuyển tiền tệ có nội dung tiền tồn đầu kỳ + tiền luân chuyển trong kỳ = tiền tồn cuối kỳ ( Tổng dư nợ 111 + 112 ) > nếu bạn nào có hứng thú với kiểu làm du kích của mình thì cứ hỏi, mail của mình binhcanhp@yahoo.com, đt 0913969962

D

dinhmucdogo

Guest
27/2/09
46
0
0
44
TPHCM
Cám ơn bạn giúp mình có những thông tin có ích.Có gi mình sẽ pmmm yahoo sau nhé!

I

icewater

Guest
27/12/08
3
0
0
hcm
cac ban da lap BCTC nam 2008 chua? cho minh hoi lam BC theo QD 15/2006 hay QD 48/2006 cua BTC vay cac ban?minh lam LCTT vao phien ban 2.0 nhung phan anh so am kg duoc?
Nho cac bac ,cac ban chi giup!

Sửa lần cuối:
K

kiepphudu

Guest
16/6/08
3
0
0
38
HCM
Các bạn cho mình hỏi
Mình làm BC luân chuyển tiền tệ thì mục tiền tương đương tiền cuối năm (70=50+60+61) nó không bằng với số cuối kỳ bên bảng Cân Đối Kế Tóan (MS 110) nếu trừ ra thì mình thấy lệch đúng bằng số tiền thuế GTGT được khấu trừ, mà tên Bảng Lưu chuyển Tiền tệ ko có khỏan mục TGTGT được khấu trừ thì phải làm sao? Nhờ các bạn nào biết làm ơn giúp dùm mình nha.
số tiền thuế GTGT đó ban cộng vào chỉ tiêu "tăng giảm các khoản phải thu". Thuế GTGT được khấu trừ thực chất cũng là khoản phải thu.

K

kiepphudu

Guest
16/6/08
3
0
0
38
HCM
cac ban da lap BCTC nam 2008 chua? cho minh hoi lam BC theo QD 15/2006 hay QD 48/2006 cua BTC vay cac ban?minh lam LCTT vao phien ban 2.0 nhung phan anh so am kg duoc?
Nho cac bac ,cac ban chi giup!
QĐ 15 hay 48 la tùy công ty bạn chọn lựa.
Còn bạn muốn phản ánh số âm thi bạn hay đánh dấu "-" ở trước số muốn đánh.

V

vietha01

Guest
29/10/07
61
0
0
39
Ho Chi Minh
Mẫu quyết toán Giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà Nước chỉ dùng cho những khoản tiền mà doanh nghiệp đã nộp phạt. Nếu không có thì bạn khỏi cần làm. Còn bảng tổng hợp nộp ngân sách Nhà nước theo như mình thì bạn không cần nộp đâu, bạn chỉ cần nộp bảng thanh quyết toán hóa đơn năm nộp chung vào với báo cáo tài chính là được.

Giám đốc côngty mình đi công tác nước ngoài, nên mình phải gửi báo cáo tài chính cho đó cho sếp mình ký (vì côngty mình chỉ có 01 giám đốc và 01 kế toán thôi). Báo cáo mình làm gồm :
1- Báo cáo kết quả kinh doanh
2- Lưu chuyển tiền tệ
3- Thuyết minh báo cáo tài chính
4- Bảng cân đối tài khoản
5 - Bảng cân đối kế toán
và Tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp

Anh,chị nào nộp báo cáo tại Chi Cục Thuế Quận 1 ,cho mình hỏi như vậy đã đầy đủ chưa ? cóthiếu mẫu biểu nào kg để mình bổ sung. cám ơn nhiều !!!

H

ho thi my phuon

Guest
4/4/09
2
0
0
43
TP QUY NHON-BINH DINH
minh dang lam bao cao luu chuyen tien te năm 2008, ma chua biet lay nhung tk nao cho cac chi tieu, anh chi nao biet giai trinh cu the giup minh voi

H

ho thi my phuon

Guest
4/4/09
2
0
0
43
TP QUY NHON-BINH DINH
minh dang lam bao cao luu chuyen tien te năm 2008, ma chua biet lay nhung tk nao cho cac chi tieu, anh chi nao biet giai trinh cu the giup minh voi minh dang vo cung lo lang

B

buithuyha

Guest
22/12/07
70
1
0
Hà Nội
Bạn làm ở excel à? Nếu bạn làm ở excel thì bạn cứ lọc TK 111 và TK112 lên là được. Còn nếu bạn vẫn chưa làm được thì bạn có thể cóp file đến công ty mình mình hướng dẫn cho làm nhé.
Thân
Thúy Hà
Nick: thuy_ha855
ĐT: 098 930 6739

N

nguyenhuusang

Guest
25/6/09
3
0
0
37
Ben tre
Xin cac anh chi giup ho minh cach lam bao cao luu chuyen tien te theo PP truc tiep nhe.
Cam on cac anh chi nhieu!

N

nguyenhuusang

Guest
25/6/09
3
0
0
37
Ben tre
Cac anh chi co the cho minh file lam tat ca bao cao tai chinh duoc khong,co day du thong tin luon nha de minh tham khao.
Cam on cac anh chi!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA