Mỗi tuần một chuyên đề

Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng

• Thread starter tamnt07
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
R

ruacoi90

Sơ cấp
31/8/12
8
1
1
33
Nam Định
Ðề: Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng Mai 2013!

Thank bạn nhiều nhá!

Khóa học Quản trị dòng tiền
luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai
Ðề: Toàn bộ thủ tục đăng ký lao động, thang bảng lương tại phòng Lao động thương binh xã hội quận Hoàng Mai 2013!

ôi phức tạp quá. hôm nay ở huyện mình tổ chức tập huấn luật lao động. nghhe ông trưởng phòng bảo mỗi DV phải có thang bảng lương,
Cty mình thành lập năm 2007 hiện tại đang đóng BH cho 15 người
mình chả bít ngày trước đã làm cái DK bảng lương lên phòng LDXH chưa nữa.
nhưng theo ddc biết thì từ 1/5/13 phải có thang bảng lương gưỉ lên phòng LDXH hả cả nhà ơi.
nghe lơ mơ quá chả hiểu gì cả ai giúp mình với nhé

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Anh Thức ơi em hỏi, công ty em có mỗi gđ đóng BHXH thôi, công ty có 5 6 ng thôi, toàn nv nên chờ 1n ăm hãy đóng. GĐ đã có sổ và từng đóng ở công ty khác, giờ đã cắt sổ rồi, giờ thủ tục để đóng sang công ty này thế nào ah? ( bảng lương, qd,...?)

KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM

Cty em thì ở TPHCM, em mới đăng ký lao động hồi đầu tháng 9 nè, rất đơn giản, hiện nay họ không cần soi HĐLĐ nữa, chỉ nộp GPKD + BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG LĐ93 bản). còn về thang bảng lương thì không cần đăng ký nữa, chỉ cần làm để thông báo cho PLĐ biết vậy thôi, hồ sơ: CV thông báo thang bảng lương (giống như cv đề nghị xác nhận thang bang lương chỉ sửa lại là thông báo) + thang bảng lương+tiêu chuẩn xây dựng thang bảng lương (mỗi loại 2 bản), PLĐ nhận 1 bản và cung cấp cho mình 1 phiếu nhận hồ sơ thang bảng lương. còn 1 bản lưu tại cty.

Email của tớ ninhthu25@gmail.com
TKS bạn nhiều nhé!

Bạn ơi, bạn cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu với được không? mình mới đăng ký lao động xong ngày hnay, giờ chuẩn bị đăng ký bảo hiểm (Cty mình thành lập 2010, nhưng giờ mới đăng ký bảo hiểm do NV ra vô thường xuyên), email của mình nè: khanhly_1711@yahoo.com
cám ơn bạn nhiều nhé.

Sửa lần cuối:
T

tuyetnhungbmt

Sơ cấp
17/9/13
12
0
0
35
daklak

Bạn cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu với nhé, cả mẫu hồ sơ đăng ký lao động với thang bảng lương nữa, mail của mình là tuyetnhung1146@gmail.com.
mình mới đi làm lơ mơ lắm chẳng nắm rõ được j cả. hic
cám ơn bạn nhiều nhé

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Bạn cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu với nhé, cả mẫu hồ sơ đăng ký lao động với thang bảng lương nữa, mail của mình là tuyetnhung1146@gmail.com.
mình mới đi làm lơ mơ lắm chẳng nắm rõ được j cả. hic
cám ơn bạn nhiều nhé

Bạn check mail đi nhé!

Cty em thì ở TPHCM, em mới đăng ký lao động hồi đầu tháng 9 nè, rất đơn giản, hiện nay họ không cần soi HĐLĐ nữa, chỉ nộp GPKD + BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG LĐ93 bản). còn về thang bảng lương thì không cần đăng ký nữa, chỉ cần làm để thông báo cho PLĐ biết vậy thôi, hồ sơ: CV thông báo thang bảng lương (giống như cv đề nghị xác nhận thang bang lương chỉ sửa lại là thông báo) + thang bảng lương+tiêu chuẩn xây dựng thang bảng lương (mỗi loại 2 bản), PLĐ nhận 1 bản và cung cấp cho mình 1 phiếu nhận hồ sơ thang bảng lương. còn 1 bản lưu tại cty.

Bạn ơi, bạn cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu với được không? mình mới đăng ký lao động xong ngày hnay, giờ chuẩn bị đăng ký bảo hiểm (Cty mình thành lập 2010, nhưng giờ mới đăng ký bảo hiểm do NV ra vô thường xuyên), email của mình nè: khanhly_1711@yahoo.com
cám ơn bạn nhiều nhé.

Bạn check mail đi nhé!

R

rainy194

Guest
27/7/13
55
5
8
hưng yên

Bạn ơi bạn cho mình xin mẫu đăng ký thang bảng lương lần đầu và mẫu đký BHXH nữa nhé. mail của mình là maiduyen02@gmail.com

T

Tranthutrang2101

Sơ cấp
24/6/13
12
0
1
33
Tp HCM

Hôm vào làm em có hỏi chị kế toán về việc tham gia BHXH thì chị í bảo công ty từ hồi thành lập đến giờ không hề tham gia bảo hiểm, rồi mấy cái báo cáo tăng giảm tình hình SDLĐ cũng ko hề làm. Công ty cũng chỉ vỏn vẻn có 4 người ( 1 giám đốc + 1 kế toán + 2 kinh doanh ), đến cuối năm bắt đầu thuê thêm nv thời vụ, tầm 5-10 người trong khoảng thời gian là từ 1-3 tháng. Sắp tới chị kế toán nghỉ nên chắc em ôm show quá! Anh chị cho em hỏi giờ em muốn làm BHXH cho 1 mình em (em sẽ nộp toàn bộ) có được ko hay đã làm là phải làm cho cả 3 người còn lại luôn vậy ạ?
Cho phép em hỏi ngoài lề 1 chút, lương giám đốc cty em theo năm 2013 là 5.712.897 đồng vậy sẽ phải đóng thuế TNCN từ tháng 1 đến tháng 6 thôi với số tiền là = (5.712.897 - 4.000.000) * 5% = 85.645 đồng, còn từ tháng 7 trở đi là ko đóng đúng ko ạ?

N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
34
Phú Thọ

ôi phức tạp quá. hôm nay ở huyện mình tổ chức tập huấn luật lao động. nghhe ông trưởng phòng bảo mỗi DV phải có thang bảng lương,
Cty mình thành lập năm 2007 hiện tại đang đóng BH cho 15 người
mình chả bít ngày trước đã làm cái DK bảng lương lên phòng LDXH chưa nữa.
nhưng theo ddc biết thì từ 1/5/13 phải có thang bảng lương gưỉ lên phòng LDXH hả cả nhà ơi.
nghe lơ mơ quá chả hiểu gì cả ai giúp mình với nhé

Từ 1/5/2013 thì k pải nộp thang bảng lương đối với doanh nghiệp mới mà

T

thanhson81

Sơ cấp
26/3/12
8
0
0
hue

Bạn cũng cho mình xin mẫu hồ sơ đăng ký lao động, thang bảng lương, đăng ký BHXH lần đầu với nhé.
Email:nguyenthanhson9925@yahoo.com.vn
Xin chân thành cám ơn

pehaheo

pehaheo

Sơ cấp
20/3/13
31
0
6
33
TP Ho Chi Minh

cám ơn bạn nhiều nhé.

Chị oi!, Cho em xin mẫu để đăng ký BHXH nhé, em cũng ở TPHCM , đang chuản bị làm hồ sơ BHXH mà không biết cách làm hồ sơ và điền như thế nào, Em cảm ơn chị nhiều lắm, mail của em là : tranha1501@gmail.com

R

rainy194

Guest
27/7/13
55
5
8
hưng yên

Chị ơi công ty em thành lập tháng 1/2013 nhưng chưa làm thang bảng lương vậy thì bây giờ cũng k cần đăng ký thang bảng lương nữa đúng k ạ?

KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM

Chị ơi công ty em thành lập tháng 1/2013 nhưng chưa làm thang bảng lương vậy thì bây giờ cũng k cần đăng ký thang bảng lương nữa đúng k ạ?

Bạn cũng phải đăng ký lao động và thang bảng lương nữa, hồ sơ như sau:
- đăng ký lao động: chỉ nộp GPKD + BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG LĐ93 bản).
- Thang bảng lương: thì không cần P LĐ xác nhận nữa, nhưng phải làm để thông báo cho PLĐ biết vậy thôi, hồ sơ: CV thông báo thang bảng lương (giống như cv đề nghị xác nhận thang bang lương chỉ sửa lại là thông báo) + thang bảng lương+tiêu chuẩn xây dựng thang bảng lương (mỗi loại 2 bản), PLĐ nhận 1 bản và cung cấp cho mình 1 phiếu nhận hồ sơ thang bảng lương. còn 1 bản lưu tại cty.

R

rainy194

Guest
27/7/13
55
5
8
hưng yên

Em vẫn có 1 số điều không hiểu ạ. vì bình thường cty em không có bảng lương hay bảng chấm công gì cả, em mới về làm nên k rõ. anh chị có thể cho em xin mẫu báo cáo tình hình sử dụng lao động và mẫu thang bảng lương đc k ạ? cty em làm về xây dựng nên nhân công em muốn tính theo bảng chấm công thì có cần cho mức lương tối thiếu với công nhân k ạ? Em cảm ơn!

KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM

Chị oi!, Cho em xin mẫu để đăng ký BHXH nhé, em cũng ở TPHCM , đang chuản bị làm hồ sơ BHXH mà không biết cách làm hồ sơ và điền như thế nào, Em cảm ơn chị nhiều lắm, mail của em là : tranha1501@gmail.com

Bạn ơi, mình cũng vừa đăng ký lao động ở quận Gò vấp ah, còn BHXH mình chưa đăng ký nữa, khi nào đăng ký xong mình chia sẽ với các bạn. còn đây là thủ tục mình đăng ký lao động:
- đăng ký lao động: chỉ nộp GPKD 1 bản + BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG LĐ-khổ A3 mình lên p. LĐ mua (3 bản)
- Thang bảng lương: thì không cần P LĐ xác nhận nữa, nhưng phải làm để thông báo cho PLĐ biết vậy thôi, hồ sơ: CV thông báo thang bảng lương (giống như cv đề nghị xác nhận thang bang lương chỉ sửa lại là thông báo) + thang bảng lương+tiêu chuẩn xây dựng thang bảng lương (mỗi loại 2 bản), PLĐ nhận 1 bản và cung cấp cho mình 1 phiếu nhận hồ sơ thang bảng lương. còn 1 bản lưu tại cty.

A

ayumi0601

Guest
3/1/11
3
0
0
tphcm

Bạn gửi địa chỉ mail đi, tớ gửi vào mail cho!

Mình mới làm ở Quận Hoàng Mai xong, Mình đi làm bảo hiểm lần đầu BHXH cũng yêu cầu có thang bảng lương (bản phô tô) và cho nợ sau 1 tháng. Nhưng tớ đi làm luôn thang bảng lương và nộp cùng hồ sơ lần đầu bảo hiểm.

Bạn huyenanphu ơi cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu, mẫu hồ sơ đăng ký lao động và thang bảng lương với nhé. mail của mình là thuynt0601@gmail.com.
cám ơn bạn nhiều nhé.

R

ruacoi90

Sơ cấp
31/8/12
8
1
1
33
Nam Định

Bạn cũng phải đăng ký lao động và thang bảng lương nữa, hồ sơ như sau:
- đăng ký lao động: chỉ nộp GPKD + BÁO CÁO TÌNH HÌNH SỬ DỤNG LĐ93 bản).

Bạn ơi, sao mình lên phòng lao động đăng ký thang bảng lương, người ta còn bắt phải có biên bản họp có ý kiến của Ban chấp hành Công đoàn cơ sở nữa. Với doanh nghiệp dưới 5 người thì ko phải thành lập công đoàn, nhưng từ trên 5 người thì phải thành lập công đoàn cơ sở nữa.

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông

Bạn huyenanphu ơi cho mình xin mẫu đăng ký BHXH lần đầu, mẫu hồ sơ đăng ký lao động và thang bảng lương với nhé. mail của mình là thuynt0601@gmail.com.
cám ơn bạn nhiều nhé.

Bạn check mail đi nhé!

KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM

Bạn ơi, sao mình lên phòng lao động đăng ký thang bảng lương, người ta còn bắt phải có biên bản họp có ý kiến của Ban chấp hành Công đoàn cơ sở nữa. Với doanh nghiệp dưới 5 người thì ko phải thành lập công đoàn, nhưng từ trên 5 người thì phải thành lập công đoàn cơ sở nữa.

Vậy à, Tại Cty mình làm thêm dưới 5 người nên PLĐ không đòi hỏi. Vậy thì Bạn cứ làm BB họp công đoàn và nộp cho PLĐ đi.

H

hoaihiep89

Guest
16/11/11
1
0
1
34
tphcm

Nghe nói trên 1 người mới thành lập công đoàn mà bạn ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA