Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN mẫu số 03/TNDN

• Thread starter soccon07
  • Ngày gửi
N

NguyenThiSongAn

Guest
27/2/07
3
0
1
HocMon
Liên quan đến quyết toán thuế TNDN. Trong năm 2009, Cty vừa có thu nhập ưu đãi ( thuế suất TNDN 20%) và thu nhập không ưu đãi (thuế suất TNDN 25%) nhưng đều được giảm 50% thuế TNDN phải nộp. Mẫu 03-04A/TNDN chỉ xác định số thuế được ưu đãi ( tương ứng doanh thu ưu đãi). Như vậy, thu nhập không ưu đãi được giảm 50% số thuế phải nộp Cty kê khai vào chỉ tiêu nào? Bạn nào đã kê khai trả lời giúp mình nhé. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoclan142

Guest
10/3/10
19
0
0
37
Thái Bình
em muon tim mau cua bao cao ket qua hoat dong sxkd bac nao co giup em nha

P

pham mai huonggg

Guest
12/3/10
1
0
0
ha noi
Co bac nao co mau to khai tu quyet toan thue TNDN theo quyet dinh 48 bang Excell không gửi cho em xin mot ban mau với! Xin cam on cac ban trong dien dan!

Q

quyennhantrung

Guest
10/1/10
12
0
0
34
bacgiang
vì năm ngoái bạn bị lỗ rồi năm nay lại lỗ nữa thì phần mềm nó không cho bạn nhập vào b27 nữa là vì nếu nhập vào thì số lỗ quá lớn nó sợ làm thành một cái ao to khiến bạn chết đuối

O

okonz7

Guest
3/2/10
1
0
0
39
TP HCM
ai chi3 em làm quyết toán thuế TNDN mẫu số 03/TNDN .hic hoặc up lên 1 vài mẫu để em biết cách mà làm .huhu. em hok có học khoá kế toán nào hết giúp em với

N

ngoclan142

Guest
10/3/10
19
0
0
37
Thái Bình
tim phan mem ke toan DN

cac bác oi e lam o cong ty giong cay trong vay co phan mem ke toan nao tien ich nhat danh cho doanh nghiep nho khong nhi? gio nhieu phan mem qua e khong biet chon nua.

T

trinhcamtu

Guest
11/10/09
1
0
0
34
thanh pho ho chi minh
cac bac co ai co van ban huong dan cach lap to khai tu quyet toan thue tndn va to khai thue tndn tam tinh khong post cho em voi, thanks cac bac nhiu nhiu!

G

GiapHuong

Sơ cấp
2/3/09
23
1
0
39
Hà Nội
Các bác ơi, cho mình hỏi chút nhé!
Mình mới vào làm ở công ty này, công ty mình đang làm thành lập từ năm 2009, năm 2009 bên mình báo cáo tài chính lỗ 143 tr, nhưng chị kế toán cũ bên mình không làm tờ khai chuyển lỗ tờ khai 03/TNDN để chuyển lỗ sang năm 2010. Đến năm 2010 bên mình lãi 5 tr. Các bác cho mình hỏi thế thì năm 2010 bên mình có phải nộp thuế không? Bây giờ mình làm khai bổ sung tờ khai 03/TNDN có được không? Thuế có bắt bẻ gì không và mình phải giải trình ra sao? Bác nào biết làm tờ khai 03/TNDN thì bào mình với. Mình mới mắc phải tình huống này, nên còn vướng mắc quá, nhờ các bác giúp dùm mình nhé!
Thanks.

H

hivongmuaxuan

Guest
7/4/08
2
0
1
HCM
Cty mình đang làm hồ sơ giải thề, Thuế yêu cầu nộp 03/TNDN, cty mình chưa có phát sinh mua bán, nhưng mình lấy mẫu dùng trong Hồ sơ quyết toán năm 2010 thì họ không ok, vậy phải làm thế nào, có ai biết chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA