Hỏi cách điền mẫu 08-MST!

• Thread starter haily2006
  • Ngày gửi
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
chào cả nhà công ty mình vì thiếu vốn kinh doanh và có vay vốn của cá nhân là thành viên công ty vậy trong năm 2009 mình có phải nộp thuế tncn và là tờ khai quyết toán thuế tncn cho họ ko
cả nhà giúp mình nhé

Cá nhân đó tự làm quyết toán với cơ quan thuế
Thân

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoahoctro2406

Guest
5/5/10
4
0
0
hà nội
Mình là thành viên mới tham gia lại ko có kinh nghiệm kế toán mấy mong cả nhà giúp mình với!! cho mình hỏi là trên mẫu 08 mình ko thấy có chỉ tiêu thay đổi mẫu dấu vậy phải làm sao hả cả nhà? trong năm nay giấy đăng ký kinh doanh và đăng ký thuế cũng một mã số khi mình nộp đăng ký kinh doanh mới thì nghiễm nhiên là mẫu dấu cũng thay đổi rồi chứ ah. bên công ty mình thay đổi đại diện pháp luật, trụ sở công ty thì điền thay đổi vào chỉ tiêu 3,4, và 17 đúng ko ah? cảm ơn cả nhà!!!

Sửa lần cuối:
T

trantuan11

Sơ cấp
8/11/08
11
0
1
40
TP.hc
hi
ban oi cho mình hỏi bạn dang làm ở đâu vây, công ty mình ở TP.HCM cũng dang dự định bổ sung ngành nghề kinh doanh, nhưng ko biết co thay đổi MST, thay dổi con dấu ko nữa
Nếu bạn nhận được, bạn giúp mình nhen

C

chauthao87

Guest
28/10/09
3
0
0
36
daklak
minh cung dang can day ne!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
L

loan0808

Sơ cấp
15/1/10
20
1
0
TpHCM
các bạn ơi cho mình hỏi chút nha!!
Cty minh đã có giấy chứng nhận đăng ký hoạt động chi nhánh,có số chi nhánh là ...... -002, cty muốn mua thêm hóa đơn cho chi nhánh mà nay cơ quan thuế bảo mình phải làm thêm mẫu 08-mst rồi nộp kèm theo giấy đk hđ của chi nhánh, xong rồi thì làm tiếp văn bản xin mua thêm hđ cho chi nhánh mới đc. Vậy cột 1 của mẫu 08 minh phải điền chỉ tiêu 19 (thông tin về các đơn vị liên quan), phải ko các bạn, và cột 2 mình bỏ trống, cột 3 mới điền thông tin cn mới thành lập phải ko các bạn, minh lúng túng quá, vì chưa làm cái này bao giờ cả. cám ơn các bạn nhiều nha., mai hạn chót rồi, chắc mình chết mất.

D

duongthikhanhhoa

Guest
29/10/10
2
0
0
thai nguyen
các anh chị cho e hỏi công ty ê thay đổi giám đốc vậy thì điền mẫu 08- MST như thế nào ạ. và ghi vào chỉ tiêu thứ mấy. cám ơn anh chị nhiều

T

tienbac308

Sơ cấp
30/1/10
24
0
1
Hải Phòng
Để có thông tin chính xác nhất các bạn nên làm theo các bước sau :
1. Gọi 1080 hỏi số điện thoại của Phòng hỗ trợ và tuyên truyền của Cục thuế nơi bạn công tác( nếu không có thì hỏi phòng hành chính Cục thuế sau đó gọi đến phòng hành chính hỏi số điện thoại của Phòng hỗ trợ và tuyên truyền). Hoặc bạn vào google.com và search trang web của Cục thuế .
2. Gọi điện thoại đến hỏi,nếu người ta yêu cầu mang ĐKKD đến người ta hướng dẫn trực tiếp thì nên đến(đi 1 lần là có đủ thông tin chính xác,được hướng dẫn rất cụ thể và nhiệt tình- không mất tiền đau nhá)
3. Làm theo hướng dẫn.

Mình cũng vừa mới làm xong , Chi cục hướng dẫn 1 đằng Cục hướng dấn 1 nẻo, thủ tục hành chính đôi khi mỗi nơi lại hơi khác nhau chút xíu,vì thế để tránh việc "hành là chính" bạn nên đến trực tiếp hỏi cho từng trường hợp cụ thể .

Sửa lần cuối:
V

vuiltm

Guest
26/6/11
45
0
6
36
HN
Công ty mình làm đăng kỳ thay đổi GPĐKKD thêm 2 cửa hàng nữa so với lần thay đổi gần nhất. Các bạn cho mình hỏi mình phải điển như thế nào vào mẫu 08. Có cần điền vào chỉ tiêu 02 không vì giấy phép đkkd của cty mình có 20 cửa hàng, liệt kê ra thì dài quá. Còn chỉ tiêu 03 thì chỉ cần điền 2 cửa hàng mới mở hay là liệt kê tất cả giống như đkkd mới (22 cửa hàng)
Các bạn giúp mình gấp với nhé. Xin cảm ơn

T

thuylethu86

Sơ cấp
15/1/10
17
0
1
38
Hà Nội
hỏi quản lý thuế cơ quan bạn là tốt nhất, đỡ mất công làm lại

C

conmuoi

Guest
1/12/11
1
0
0
35
Đồng Nai
Ðề: Hỏi cách điền mẫu 08-MST!

Cty em mới thành lập thêm chi nhánh hạch toán phụ thuộc trụ sở chính chi cục thuế có cho em mẫu 08 - mst để khai điều chỉnh đăng ký thuế nhưng em không biết ngay chổ tên đơn vị, địa chỉ trụ sở là mình điền thông tin của Chi nhánh hay trụ sở chính
- Có ai biết làm ơn giúp em với. thanks.

S

saudong

Sơ cấp
10/2/09
3
0
0
36
quang tri

Cho em hoi: Trường hợp thay đổi tên chủ doanh nghiệp thì ở phần Giám đốc đơn vị/cá nhân ký đóng dấu thì ai sẽ ký đây?

T

thuyngoc7

Trung cấp
21/10/13
55
3
8
Long An

Giấy phép đăng ký kinh doanh mới?bác không nói rõ để bạn quay xe về lần nữa àh?xăng thì đắt.
Táo bổ sung thêm :
+Bản công chứng GPĐKKD mới.
+Công văn thông báo về việc thay đổi Director.
chị ơi. giờ công ty em muốn thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế thì em chỉ cần làm mẫu 08 (ghi rõ ở chi tiêu địa chỉ nhận thông báo là địa chỉ cũ và địa chỉ mới) và đem mẫu đi nộp hay có cần thêm giấy tờ gì nữa không chị? cảm ơn chị nhiều

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Cho em hoi: Trường hợp thay đổi tên chủ doanh nghiệp thì ở phần Giám đốc đơn vị/cá nhân ký đóng dấu thì ai sẽ ký đây?
Trong Giấy ĐKKD có tên GĐ hay không, Nếu có thay đổi tên GĐ thì bạn phải làm thủ đăng ký thay đổi giấy phép ĐKKD
Không có tên trong đăng ký KD thì hội đồng thanh viên hay Hội đồng quản trị họp quyết định bổ nhiệm chức danh Giám đốc

N

nhanh0h0

Sơ cấp
18/1/14
6
0
0
Hanoi

Cty mình có 3 tài khoản, một tk ở trong SG và 2 tk ở Hà Nội. Hiện giờ cty mình chuyển trụ sở ra Hà Nội và không có gì ở Sài Gòn, mỗi stk là vẫn đang dùng. Cty cũng đã mở hai tài khoản tại Hà Nội để tiện chuyển tiền. Vậy mình có cần thiết phải nhập cả 3 tk này không? hay chỉ cần ghi 2 stk ở Hà Nội thôi? Mong mọi người tư vấn!

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Cty mình có 3 tài khoản, một tk ở trong SG và 2 tk ở Hà Nội. Hiện giờ cty mình chuyển trụ sở ra Hà Nội và không có gì ở Sài Gòn, mỗi stk là vẫn đang dùng. Cty cũng đã mở hai tài khoản tại Hà Nội để tiện chuyển tiền. Vậy mình có cần thiết phải nhập cả 3 tk này không? hay chỉ cần ghi 2 stk ở Hà Nội thôi? Mong mọi người tư vấn!
Công ty Có bao nhiêu tài khoản thì phải đăng ký bấy nhiêu

D

daoyenmsv

Guest
24/11/11
8
0
1
33
ha noi
Ðề: Những thủ tục thay đổi nội dung đăng ký KD

Chào cả nhà!
Cả nhà cho mình hỏi hiện công ty mình đang làm thủ tục: Thay đổi địa chỉ trụ sở chính, bổ sung tên giao dịch, tên viết tắt và bổ sung thêm ngành nghề kinh doanh. Và sau khi làm xong cái "Thông báo thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh của DN" thì phải làm gì tiếp theo??? (Mình đang làm "Tờ khai điều chỉnh đăng ký Thuế" nhưng cho mình hỏi là cái này mình tự gõ (Word or Excel)hay gõ vào 1 phần mềm nào đó của Cục thuế?, và những chỉ tiêu nào mình thay đổi thì mới cần điền đủ vào cột 2 và cột 3, còn nếu chỉ bổ sung thì chỉ cần điền ở cột 3 thôi nhỉ??), thế có cần làm thêm cái gì nữa không? Ai biết chỉ giùm mình với?
Thanks cả nhà!
Bạn đánh bản word bình thường, ký tên đóng dấu nộp 1 cửa

B

buivitm55

Guest
4/5/15
3
0
1
38
Chào cả nhà!
Công ty mình mới làm thay đổi đăng ký kinh doanh vì bổ sung thêm tên viết tắt của công ty. Vậy mình có phải làm mẫu số 08 không ? Mong cả nhà giúp đỡ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA