Mỗi tuần một chuyên đề

Tải HTKK v1.3.1 - Áp dụng từ tháng 10/2008

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

VAN TBHN0708

Trung cấp
28/7/08
68
0
6
Ha noi
Bác cho em xin 1 bản nhé, tks nhiều.

Cứ đà này bác sẽ còn rất nhiều việc để làm , em cá là đầu năm 2009 lại sẽ có 1.3.1.1 hay 1.3.2 cho xem, vì cái 1.3.1 này ko cho nhập HĐ đầu vào quá 3 tháng, trong khi luật mới cho phép mà ?

Luật mới nào cho phép vào HĐ đầu vào quá 3 tháng vậy??????? Thông tin mới quá ta, bạn có thể cho mọi người biết rõ hơn ko???? Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sao Vang

Sơ cấp
11/3/06
7
0
1
Hà Nội
Các bác cứ dọa em, em vẫn để song hành 2 phần mềm kê khai trên desktop mà có bị làm sao đâu, vẫn sử dụng tốt, dữ liệu không hề bị mất mà.

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Luật mới nào cho phép vào HĐ đầu vào quá 3 tháng vậy??????? Thông tin mới quá ta, bạn có thể cho mọi người biết rõ hơn ko???? Thanks
Luật thuế GTGT mới, bắt đầu có hiệu lực từ 01/01/2009 ghi (Điều 12, khoản 1d): Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó. Trường hợp cơ sở KD phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ bị sai sót thì được kê khai khấu trừ bổ sung; thời gian kê khai tối đã là 06 tháng, kể từ thời điểm phát sinh sai sót.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Bác cho em xin 1 bản nhé, tks nhiều.

Cứ đà này bác sẽ còn rất nhiều việc để làm , em cá là đầu năm 2009 lại sẽ có 1.3.1.1 hay 1.3.2 cho xem, vì cái 1.3.1 này ko cho nhập HĐ đầu vào quá 3 tháng, trong khi luật mới cho phép mà ?

Có vấn đề gì đâu hả bác thienhoang ! đóng góp tham gia cùng mọi người cho zui mà, vả lại thấy anh em còn nhiều thắc mắc về "cô nàng đỏng đảnh" HTKK này quá nên "bon chen" một chút thôi mà Hehe !!!. Bác thienhoang có quan tâm mời bác dô ĐÂY nghía thử nhé !

Thân chào!

Sửa lần cuối:
K

kim linh

Guest
19/6/08
2
0
0
TPHCM
Các bạn cho mình hỏi .Mình báo cáo thuế T9 theo phần mềm 1.3.0.1 nhưng quên chưa kê khai cột [23] .Như vậy mình sẽ làm bảng giải trình của mẫu 01/KHBS của chỉ tiêu [23] vào phần I : chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp hay phần II chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế giảm số thuế phải nộp của bảng giải trình

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi .Mình báo cáo thuế T9 theo phần mềm 1.3.0.1 nhưng quên chưa kê khai cột [23] .Như vậy mình sẽ làm bảng giải trình của mẫu 01/KHBS của chỉ tiêu [23] vào phần I : chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp hay phần II chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế giảm số thuế phải nộp của bảng giải trình

Thuế GTGT phải nộp = thuế GTGT đầu ra - thuế GTGT đầu vào được khấu trừ
Như vậy theo lẽ thông thường thì bác có thuế đầu vào được khấu trừ mà không kê khai, nghĩa là số thuế phải nộp của bác kê khai trên tờ khai lớn hơn so với thực tế. Bây giờ bác phải khai bổ sung, điều chỉnh lại, làm giảm số thuế phải nộp (mà) đã khai đi. Vì vậy khai vào phần II - Chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Xin phép khóa topic này.

Có thời gian mình sẽ lọc lại 1 số thông tin từ topic này sang 1 topic khác cho dễ theo dõi.

Để hỏi - đáp xung quanh đến HTKK v1.3.1 các bạn vui lòng lập topic mới hoặc tham khảo + đăng bài tại topic "HTKK v1.3.1 - Nơi giải đáp các tình huống ứng dụng"

Kính báo.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA