Mẫu công văn truy thu bảo hiểm

• Thread starter wrong
  • Ngày gửi
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Công văn xin truy thu BH

bác nào có mẫu công văn xin truy thu cho em xin 1 bản nhé. Mail của em là ha.ngothibich@clifone.com.vn. Cảm ơn các bác nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
mẫu của bạn có vẻ theo đúng form của mấy bác nhà nước nhỉ? chắc ko bị trả lại đâu.
Cảm ơn nhiều nha. Ngày mới tốt lành!

H

Ha Thi Quynh

Guest
4/7/08
1
0
0
48
Ha noi
Minh muon xem mau cong van cua ban ma khong mo duoc. minh cung dang can ma khong biet phai lam cong van the nao. Ban gui cho minh duoc khong

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Minh muon xem mau cong van cua ban ma khong mo duoc. minh cung dang can ma khong biet phai lam cong van the nao. Ban gui cho minh duoc khong
Bạn tải về và giải nén ra là đc thôi muh.

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
ô, sao lại phải xin truy thu BHXH vậy các bác, em tưởng họ sẽ tự đi truy thu của mình chứ? cty em cũng chưa đăng ký đóng BHXH cho nhân viên được ko biết có bị truy thu ko nữa?

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
ô, sao lại phải xin truy thu BHXH vậy các bác, em tưởng họ sẽ tự đi truy thu của mình chứ? cty em cũng chưa đăng ký đóng BHXH cho nhân viên được ko biết có bị truy thu ko nữa?
Công văn xin truy thu nằm trong hồ sơ truy thu BHXH, nếu DN ko tự xin truy thu thì sau này họ truy thu cũng bị phạt, mà còn phạt nặng hơn nữa vì vi phạm Luật BHXH

T

Thanhhien152006

Sơ cấp
24/6/08
18
0
0
39
Hà Nội
Mình cảm ơn bạn rất nhiều về công văn xin truy thu BHXH

T

thuy tram

Guest
mình là trâm minh là thành viên mới mới gia nhập nên có raÁT NHIỀU VẤN ĐỀ MÌNH CÒN KHÔNG BIẾT MONG CÁC BẠN CHỈ GIúp mình với
mình muốn hỏi một vấn đề gì đó thì hỏi ở đâu
Cách trao đổi như thế nào
Các bạn giúp minh mới nhé

P

Pham Hai ha

Guest
1/8/08
4
0
0
38
Ha Noi
ôi sao mình không đọc được công văn xin truy thu BHXH này nhỉ? Bạn nào biết chỉ cho mình cách làm với, mình đang rất cần mẫu công văn này hic hic

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
ôi sao mình không đọc được công văn xin truy thu BHXH này nhỉ? Bạn nào biết chỉ cho mình cách làm với, mình đang rất cần mẫu công văn này hic hic
Bạn down về và dùng winrar giải nén ra là đọc đc bình thường mà.
Thông báo 1 tin cực buồn đối với mình. Mình làm hồ sơ truy thu 4 năm cho 1 mình mình từ năm ngoái đến nay, hơn 1 năm rùi. Bây gìơ họ trả lời là ko truy thu đc, nếu muốn truy thu thì phải truy thu cho tất cả CNV có tên trong bảng lương kể từ ngày đó đến nay. Mà những người kia họ nghỉ hết rùi, làm gì còn ai làm, DN bỏ tiền ra truy thu cho họ để làm gì ? mà truy thu rùi thì biết tìm họ ở đâu ? chẳng lẽ bỏ tiền ra truy thu rùi vứt sổ BH vào sọt rác ???
Vô lý....vô lý....vô lý hết sức :wall::wall::wall::wall::wall:

C

chipgacon

Guest
11/2/08
53
0
6
Hà Nội
Công ty mình thành lập được mấy năm rồi nhưng chưa đóng bảo hiểm. Thành viên thì chỉ gồm 2 thành viên góp vốn còn nhân viên thì làm part time or chỉ được mấy tháng là lại nghỉ. Nên bây giờ mới định đóng bảo hiểm. Trong Thang bảng lương đã đăng ký thì có 4 người nhưng đóng bảo hiểm thì chỉ có 2 thành viên góp vốn còn 2 người kia làm part time. Ko biết bên BH có chấp nhận ko và họ có truy thu bảo hiểm của bên mình từ khi thành lập ko nhỉ. Có ai biết chỉ giúp mình với.

P

Pham Hai ha

Guest
1/8/08
4
0
0
38
Ha Noi
Hic mình bị quên mật khẩu không nhớ nổi nữa, không biết phải làm sao cả. Bây giờ không truy cập vào được rồi, có ai có biện pháp gì hữu hiệu bảo cho mình với. Thank you very much!

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
mình là trâm minh là thành viên mới mới gia nhập nên có raÁT NHIỀU VẤN ĐỀ MÌNH CÒN KHÔNG BIẾT MONG CÁC BẠN CHỈ GIúp mình với
mình muốn hỏi một vấn đề gì đó thì hỏi ở đâu
Cách trao đổi như thế nào
Các bạn giúp minh mới nhé
Bạn định hỏi về vấn đề gì? phải đưa ra thì mọi người mới biết mà chỉ cho bạn chứ. Topic này là liên quan đến BHXH nên tớ nghĩ chắc bạn muốn làm thủ tục để nộp BHXH phải không? lên ngay cơ quan BHXH nơi công ty bạn đóng trụ sở, trình bày lý do là họ sẽ chỉ bảo cho bạn cần gặp ai, cần làm gì là ok thôi mà. Sau đó có vẫn đề gì vè biểu mẫu lại lên diễn đàn hỏi tiếp. Thế nhé.

T

thanh huy tuyet

Trung cấp
14/8/08
82
0
0
nandinh
cách giải nén File"công văn giải trình BHXH"

Bạn để chuột vào file cần giải nén sau đó bấm chuột phải di chuyển đến dòng có chữ extract here bấm chuột vào đó là được

Sửa lần cuối:
H

hiendaijsc

Guest
19/8/08
1
0
0
Thanh Trì - Hà Nội
Muốn giải nén đòi hỏi máy tính phải cài đặt winzar, chứ chưa cài làm sao mà attact file được. Theo tôi nghĩ nếu bạn cần gửi địa chỉ mail để mọi người gửi cho.

P

Phamthuvan

Sơ cấp
25/8/08
4
0
0
41
Quảng Ninh
cám ơn nhiều nhé. Công văn xin truy thu BHXH rõ ràng quá.

B

bong17vn

Guest
31/5/08
39
0
0
38
ha noi
Hiện nay mình đang phải làm gấp mẫu " Công văn truy thu BHXH" nhưng mình không biết làm như thế nào? Bạn nào có mẫu hay biết làm chỉ giúp mình với. Mình cần gấp lắm.
Email của mình: bong17vn@yahoo.com
Giúp mình nhé. Mình cảm ơn!

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Cái này không có mẫu gì đâu. Bạn chỉ cần thảo 1 văn bản trong đó trình bày lý do vì sao phải truy thu (ví dụ như do lúc mới thành lập nhân viên chưa ổn định nên chưa làm thủ tục được...) và nay muốn được truy thu cho những người này với số tiền như thế này. Thế là ok thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA